Phản ánh, kiến nghị
Đường nhiều ổ gà ổ voi ở tỉnh lộ 10- Huyện Phú Vang suốt nhiều năm liền vẫn không khắc phục được hay sữa chửa. Đây là con đường đi làm của nhiều công nhân về hướng khu công nghiệp Phú Đa. Trời nắng thì đầy bụi, trời mưa thì ổ gà ổ voi, những lúc đường ngập không thể tránh được ổ voi, nhiều người cứ thế đi qua ổ voi và bị té.
Kính mong những đơn vị liên quan có phương án khắc phục và sữa chửa mặt đường để công nhân và người dân dễ đi lại hơn.
Lượt xem: 139
Ngày gửi: 12:44 09/01/2022
Hạn xử lý: 17/01/2022
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế đã phối hợp với các đơn vị liên quan kiểm tra, xử lý và thông tin với Ông/Bà như sau:

Tuyến đường tỉnh 10A là tuyến đường nằm trong dự án lớn: Dự án đường Tây phá Tam Giang do Ban Đầu tư và Xây dựng Giao thông làm chủ đầu tư; hiện nay tuyến đường đã được xây dựng mở rộng đảm bảo yêu cầu được một số đoạn ngắn. Theo kế hoạch 2022, hiện nay Ban Đầu tư và Xây dựng Giao thông đã lựa chọn nhà thầu và chuẩn bị thi công nâng cấp một số đoạn tiếp theo của tuyến đường này.

Do tuyến đường nằm trong dự án lớn của tỉnh, Sở Giao thông Vận tải không thể bố trí kinh phí sự nghiệp của ngành để nâng cấp (vì sẽ lãng phí chi phí đầu tư). Hàng năm, mỗi khi hư hỏng, Sở Giao thông Vận tải đều có chỉ đạo sửa chữa tạm thời để người dân đi lại.

Sau các đợt lũ vừa qua, tuyến đường càng xuống cấp và đã được nhiều người dân phản ánh. Tuy nhiên do tuyến đường ngập úng sâu nên rất khó để sửa chữa. Hiện nay, tranh thủ mấy ngày thời tiết tốt, Sở Giao thông Vận tải đã yêu cầu nhà thầu quản lý, bảo dưỡng thường xuyên tuyến đường khắc phục tạm thời để đảm bảo giao thông (Đính kèm hình ảnh).

Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 09:29 10/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21840281
Đang truy cập: 12805
Zalo: 0941260505