Phản ánh, kiến nghị
Đường Bùi Thị Xuân (Phường Thuỷ Biều) đoạn 472 Bùi Thị Xuân đi vào quá nhiều ổ gà. Đề nghị làm lại đường giúp nhân dân đi lại.
1/2
1
2
Lượt xem: 145
Ngày gửi: 20:36 06/06/2021
Hạn xử lý: 18/06/2021
Kết quả xử lý
Sở Kế hoạch và Đầu tư

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Đường Bùi Thị Xuân và đường Huyền Trân Công Chúa thuộc Gói thầu số 27 (HU-CW06) dự án Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) - tiểu dự án Thừa Thiên Huế. Gói thầu đã tiến hành lựa chọn Nhà thầu xây lắp và đã khởi công ngày 21/9/2020.

Hiện nay, đơn vị thi công đang khẩn trương thi công đoạn tuyến đường Huyền Trân Công Chúa qua địa phận xã Thủy Bằng, thị xã Hương Thủy (đã được giải phóng mặt bằng).

Đối với đoạn tuyến đường Huyền Trân Công Chúa (đoạn qua địa phận thành phố Huế) và đường Bùi Thị Xuân, hiện nay các Trung tâm phát triển quỹ đất tỉnh và thành phố Huế đang khẩn trương triển khai công tác giải phóng mặt bằng. Do chưa giải phóng mặt bằng nên các nhà thầu xây lắp chưa thể thực hiện được việc xây dựng nâng cấp cải tạo 02 tuyến đường.

Để đẩy nhanh tiến độ giải phóng mặt bằng và thực hiện dự án, Ban Quản lý dự án Đầu tư SCDP II Thừa Thiên Huế kính đề nghị UBND các phường: Thủy Biều, Phường Đúc và Thủy Xuân phối hợp với các Trung tâm phát triển quỹ đất vận động nhân dân hai bên tuyến đường hỗ trợ, tạo điều kiện thuận lợi để sớm hoàn thành công tác giải phóng mặt bằng.

Ban Quản lý dự án cam kết sẽ chỉ đạo Nhà thầu thi công đẩy nhanh tiến độ thi công nâng cấp, mở rộng mặt đường sau khi được bàn giao mặt bằng.

Sở Kế hoạch và Đầu tư chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:25 16/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Ký kiểm kê cách đây hơn 1 năm đến nay chưa họp đền bù mà đòi dân hỗ trợ bàn giao mặt bằng sớm . Nực cười quá , trả lời chung chung cho qua chuyện .
CDTC (1) - 22:56 18/06/2021
Kính chào Ông/Bà: Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban QLDA đã xem xét và trả lời như sau: BQL dự án xin chia sẽ những trở ngại trong quá trình lưu thông tại đường Bùi Thị Xuân và đường Huyền Trần Công Chúa trong lúc chờ thi công cải tạo nâng cấp do Công tác GPMB chưa hoàn thành. Trước mắt, Ban QLDA sẽ chủ động làm việc các Sở, ban ngành, địa phương có liên quan khảo sát và đề xuất một số giải pháp khắc phục các điểm hư hỏng đảm bảo lưu thông trong thời gian sớm nhất nhằm phục vụ đi lại của bà con. Rất mong bà con thông cảm. Trân trọng cảm ơn./.
Sở Kế hoạch và Đầu tư - 10:30 24/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839948
Đang truy cập: 12717
Zalo: 0941260505