Phản ánh, kiến nghị
Cuối kiệt 290 Điện Biên Phủ, phường Trường An, TP Huế mới chỉ một trận mưa to mà đã bị ngập lụt. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý để người dân thuận tiện hơn trong việc đi lại vào mùa mưa lụt. Xin cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 446
Ngày gửi: 10:42 22/10/2021
Hạn xử lý: 02/11/2021
Kết quả xử lý
Phường Trường An

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường Trường An kiểm tra và trả lời như sau:

Hệ thống thoát nước Kiệt 290 Điện Biên Phủ đã được đấu nối vào hệ thống thoát nước Kiệt 5 Quảng Tế của dự án Cải thiện Môi trường nước thành phố Huế. Do đó trong những năm vừa qua đã hạn chế hiện tượng cứ mưa là ngập tại tuyến kiệt này. Vừa qua do lượng mưa quá lớn (từ ngày 15 đến ngày 18/10/2021 lượng mưa từ 300mm – 500mm có nơi 700mm) nên xảy ra hiện tượng nước thoát không kịp. Hiện tượng thoát nước không kịp không chỉ xảy ra tại tuyến kiệt này mà một số tuyến kiệt khác trên địa bàn phường cũng xảy ra hiện tượng ngập cục bộ do nước thoát không kịp.

Ngày 06/7/2021 HĐND phường đã ban hành Nghị Quyết số 18/NQ-HĐND về việc thông qua dự dự kiến danh mục đầu tư công năm 2022 trong đó có kiệt 290 Điện Biên Phủ. UBND phường đang liên hệ với đơn vị tư vấn thiết kế để lập Báo cáo kinh tế kỹ thuật của dự án tuyến kiệt này. Khi nào dự án triển khai thực hiện, đề nghị các hộ dân quan tâm phối hợp để thực hiện.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:03 01/11/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 24 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H136033...
09:15 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 24 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H162494...
09:14 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 05 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75F202050...
09:11 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20242018
Đang truy cập: 14010
Zalo: 0941260505