Phản ánh, kiến nghị
Đoạn đường Thánh Gióng, đoạn tiếp giáp đường Trần Quốc Toản, phường Tây Lộc, TP Huế. Do chưa có hệ thống thoát nước, nên nước thải sinh hoạt, nước mưa ngập đường gây ô nhiễm nghiêm trọng, ảnh hưởng môi trường và đi lại. Đề nghị có giải pháp xử lý. Xin cám ơn. Ảnh chụp vào sáng ngày 07/5/2022.
1/2
1
2
Lượt xem: 72
Ngày gửi: 07:47 07/05/2022
Hạn xử lý: 18/05/2022
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Đường Thánh Gióng đoạn từ Trần Quốc Toản đến Nguyễn Trãi hiện nay chưa có hệ thống thoát nước, thường xảy ra tình trạng ngập úng khi trời mưa. Hiện nay dự án Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) đang triển khai thi công hệ thống thoát nước một số tuyến đường nội thành, trong đó có đường Trần Quốc Toản. Sau khi hoàn thành hệ thống thoát nước Trần Quốc Toản, Phòng Quản lý Đô thị sẽ phối hợp Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Huế kiểm tra, đề xuất UBND thành phố xây dựng hệ thống thoát nước đường Thánh Gióng, đấu nối vào hệ thống thoát nước đường Trần Quốc Toản, đưa vào danh mục đầu tư công trung hạn của thành phố hoặc bổ sung vào nguồn vốn kết dư của dự án Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh).

Phòng Quản lý đô thị thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:55 19/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (10)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 15 phút ngày 26/06/2022, xe mô tô BKS 75G106758 chạy trên...
09:46 26/06/2022
Tại cầu Dã Viên, khu vực vọng lâu tại cầu gỗ lim công viên Dã Viên, một...
08:50 26/06/2022
Xe ô tô BKS 75A22549 đậu đỗ không đúng nơi quy định, đậu ngay trước cổng...
07:49 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18882940
Đang truy cập: 102
Zalo: 0941260505