Phản ánh, kiến nghị
Tại tỉnh lô 11A đầu Cổng làng thôn Phú Lễ, xã Quảng Phú, huyện Quảng Điền trước đây đường cũ mưa không ngập lụt mới làm xong một tháng mà không có chỗ thoát nước gây ứ đọng làm mất an toàn giao thông xe đi lại khó khăn, nhiều xe máy đi qua đã bị ngã nên mong cấp trên giải quyết nhanh cho dân đi lại an toàn và dân hai bên đường buôn bán được.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 49
Ngày gửi: 18:16 11/09/2021
Hạn xử lý: 21/09/2021
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông vận tải đã kiểm tra và trả lời như sau:

Đoạn đường tỉnh 11A mà Ông/Bà phản ánh là đoạn đường thấp trũng, trước đây đã được đổ bê tông xi măng chống chịu ngập nước. Hiện nay mặt đường bê tông xi măng hư hỏng nhiều, không bằng phẳng nên phải thảm sửa, nhưng vẫn trên cơ sở đoạn đường ngập úng nước. Sở Giao thông vận tải đã làm việc với địa phương nhiều lần để tìm phương án thoát nước khu vực này nhưng do địa hình khó khăn, nhà dân bám sát mặt đường nên chưa có phương án thoát nước.

Về lâu dài, Sở Giao thông vận tải sẽ tiếp tục làm việc với địa phương để nâng cấp hệ thống giao thông và thoát nước ở khu vực.

Sở Giao thông vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 08:02 15/09/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (20)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tôi và người dân sinh hoạt xung quanh nhận thấy cột điện của dịch vụ viễn...
16:19 24/09/2021
Sông Bù Lu, thôn Cảnh Dương, xã Lộc Vĩnh, huyện Phú Lộc hiện đang trong...
16:12 24/09/2021
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5477353
Đang truy cập: 2453
Zalo: 0941260505