Phản ánh, kiến nghị
Đoạn đường liên xã Lộc An và Lộc Hòa, huyện Phú Lộc nằm ở phía bắc sông Truồi xuống cấp nhiều năm, chính quyền nhiều lần đo đạc nhưng toàn nằm trên giấy tờ, hứa sẽ làm đường trong thời gian sớm nhưng 4, 5 năm vẫn chưa thấy động thái gì. Đường ngày xuống cấp trầm trọng liên tục xảy ra tai nạn, mong chính quyền quan tâm làm lại cho dân đi lại an toàn. Xin cám ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 72
Ngày gửi: 15:01 10/01/2022
Hạn xử lý: 19/01/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện khẩn trương kiểm tra, kết quả như sau:

Tuyến đường liên xã Lộc An - Lộc Hòa (theo phản ánh) đã được UBND huyện phê duyệt báo cáo kinh tế kỹ thuật đầu tư xây dựng công trình Sửa chữa đường từ cầu Truồi đến cầu Sen, Nhà văn hóa thôn An Lại; tuyến trước mặt Trường TH Tiến Lực, do Ban Quản lý dự án Đầu tư Xây dựng khu vực làm Chủ đầu tư, với tổng mức đầu tư 2,8 tỷ đồng, quy mô đầu tư nâng cấp, sửa chữa các tuyến đường và mương thoát nước với tổng chiều dài 1.257m.

Hiện nay, Ban Ban Quản lý dự án Đầu tư Xây dựng khu vực đã ký hợp đồng xây lắp với Công ty TNHH Xây dựng Thành Đức (đơn vị thi công) tiến hành thi công công trình, thời gian thi công: từ tháng 4/2021 đến tháng 4/2023.

UBND huyện đã yêu cầu UBND xã Lộc An tổ chức tuyên truyền cho người dân được biết chủ trương về đầu tư, sửa chữa tuyến đường nêu trên để đảm bảo nhu cầu đi lại của người dân.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 11:26 19/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
cho hỏi cụ thể khi nào mới làm
CDTC (1) - 13:17 19/01/2022
Cảm ơn Ông/Bà đã phản hồi, "thời gian thực hiện công trình: từ 2021 đến năm 2023"; xin cảm ơn!
UBND huyện Phú Lộc - 08:17 21/01/2022
làm tuyến đường 1km phải mất 2 năm để thực hiện sao . tôi chỉ thấy trên giấy tờ chưa có gì cụ thể sẽ làm cho dân
CDTC (2) - 15:03 12/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18959818
Đang truy cập: 5200
Zalo: 0941260505