Phản ánh, kiến nghị
Tại kiệt 6, đường Đỗ Nam, phường Phú Bài, thị xã Hương Thuỷ bị ngập úng nhiều tháng qua. Được biết, trường hợp này đã có 1 tài khoản khác đã gửi lên Hue-S và đã được trả kết quả là khu phố và phường sẽ xử lý trong ngày Chủ Nhật Xanh. Nhưng đã qua mấy Chủ Nhật Xanh rồi mà hiện trạng vẫn như thế. Hiện nay, các hộ gia đình tại Kiệt 6 có mong muốn được tự khai mương để cho nước thoát và rất cần có sự hỗ trợ của các cán bộ phường (vì ở đây do có hộ dân không cho chúng tôi khai mương thoát nước). Chúng tôi mong các cấp có thẩm quyền sớm xử lý hoặc tạo điều kiện để người dân trong kiệt chủ động xử lý để được thuận tiện trong việc đi lại và để tránh bị ô nhiễm môi trường. Trong lúc chờ đợi các cấp ban ngành có thẩm quyền xử lý và hỗ trợ, người dân tại kiệt 6 chúng tôi xin thành thật cảm ơn.
Lượt xem: 406
Ngày gửi: 08:43 03/01/2022
Hạn xử lý: 13/01/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Bài

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Bài đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã gửi tờ trình và được UBND thị xã Hương Thủy ra Quyết định số: 9016/QĐ-UBND ngày 27/12/2021 phê duyệt Chủ trương Đầu tư công trình Nâng cấp đường Bê tông Kiệt 16 Đỗ Nam (đính kèm Quyết định).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 17:03 28/03/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi thấy ở đây có gì không phải. vì tôi đang phản ánh kiệt 6 đường Đỗ Nam. nhưng sao thấy quyết định nâng cấp kiệt 16 đường Đỗ Nam. kính mong DTTM xem lại
CDTC (1) - 17:12 28/03/2022
Chụp lại màn hình chỉ chỗ sai và phản ánh lại! Chứ giải quyết quá chậm gần 60 ngày mới phản hồi cho công dân (ngày nhận đơn thư 13/1 ngày trả lời 28/3)
CDTC (2) - 17:49 28/03/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18959482
Đang truy cập: 5019
Zalo: 0941260505