Phản ánh, kiến nghị
Con đường đến trường mùa mưa trên đoạn đường Bùi Thị Xuân đoạn chạy qua phường Thuỷ Biều, bao gian truân vượt hố trâu, ổ gà, vũng nước. Kính báo cáo quý cấp có hướng xử lý. Xin cám ơn.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 182
Ngày gửi: 10:37 23/10/2021
Hạn xử lý: 05/11/2021
Kết quả xử lý
Sở Kế hoạch và Đầu tư

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Kế hoạch và Đầu tư đã xem xét và trả lời như sau:

Đường Bùi Thị Xuân và đường Huyền Trân Công Chúa thuộc Gói thầu số 27 (HU-CW06) dự án Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) - tiểu dự án Thừa Thiên Huế. Gói thầu đã tiến hành lựa chọn Nhà thầu xây lắp và đã khởi công ngày 21/9/2020.

Hiện nay, Trung tâm Phát triển Quỹ đất thành phố Huế đang chi trả tiền giải phóng mặt bằng cho các hộ dân khu vực cầu Long Thọ và một số hộ dân trên tuyến đường. Hiện tại đơn vị thi công đang tiến hành đúc dầm cầu Long Thọ.

Theo kế hoạch thực hiện công tác giải phóng mặt bằng do Trung tâm Phát triển Quỹ đất thành phố Huế thực hiện: Dự kiến đến cuối tháng 11/2021 hoàn thành chi trả đền bù giải phòng mặt bằng đoạn qua bãi bồi Lương Quán; Dự kiến đến cuối tháng 12/2021 hoàn thành chi trả trên toàn tuyến.

Theo đó, sau khi Ban Quản lý dự án Đầu tư SCDP II Thừa Thiên Huế nhận được bàn giao mặt bằng sạch (mặt bằng đã được chi trả đền bù, giải tỏa), Ban QLDA sẽ chỉ đạo Nhà thầu thi công đẩy nhanh tiến độ thi công nâng cấp, mở rộng mặt đường Bùi Thị Xuân.

Sở Kế hoạch và Đầu tư chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

 

 

 

 

 

 

 

Ngày xử lý: 15:55 08/11/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Dự kiến cứ tăng dần từ tháng 8 , tháng 9 ...., 12 và đến bây giờ là T1 /2022 vẫn còn nhiều hộ chưa nhận được thông báo đền bù .
CDTC (1) - 23:31 01/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Xe buýt tuyến Đông Ba, Nam Đông mang BKS 75B01298 khởi hành lúc 5h50p ngày...
07:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15261256
Đang truy cập: 3572
Zalo: 0941260505