Phản ánh, kiến nghị
Tại đường Tỉnh lộ 9, tuyến ngã tư Hoà Mỹ đi Phong Mỹ, đoạn vào cổng 01 xi măng Đồng Lâm, nhiều ổ gà lớn trời mưa ngập nước không thấy đường đi rất dễ xảy ra tai nạn, clip quay ngày 17/9/2022. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý. Xin cảm ơn.
Lượt xem: 15
Ngày gửi: 08:51 17/09/2022
Hạn xử lý: 28/09/2022
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Thời gian qua, do phục vụ thi công công trình trọng điểm quốc gia Cao tốc Cam Lộ - La Sơn, theo quyết định của Bộ Giao thông Vận tải đã huy động một số tuyến đường tỉnh như đường tỉnh 9, 11B, 17, 17B,... thành đường công vụ để phục vụ thi công tuyến cao tốc .

Do lưu lượng xe vận chuyển đất, vật liệu xây dựng với khối lượng lớn đã làm hư hỏng các tuyến đường tỉnh này, Sở Giao thông Vận tải cùng với các cơ quan chức năng đã nhiều lần trực tiếp làm việc và có nhiều văn bản đốc thúc Ban quản lý dự án Hồ Chí Minh sửa chữa kịp thời các tuyến đường này, phục vụ thi công cũng như sự đi lại an toàn của người dân; Tuy nhiên do khối lượng công việc của dự án cao tốc rất nhiều nên việc sửa chữa thường chậm trễ.

Hiện nay ban quản lý dự án Hồ Chí Minh và nhà thầu đang khẩn trương tiếp tục sửa chữa các tuyến đường này cũng như các tuyến đường công vụ khác. (Đính kèm hình ảnh)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

File đính kèm:
1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 14:54 19/09/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 30 phút, ngày 03/10/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D132460...
10:30 03/10/2022
Thanh thiếu niên hư đi xe chở ba không đội mũ bảo hiểm biển số xe 75F182700....
10:28 03/10/2022
Vào lúc 10 giờ 17 phút, ngày 03/10/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75H138683...
10:17 03/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21896513
Đang truy cập: 19988
Zalo: 0941260505