Phản ánh, kiến nghị
Con đường Tôn Thất Bật thuộc tổ 2 phường An Tây, thành phố Huế đoạn từ số nhà 24 đến 37 xuống cấp nặng. Hiện tại đoạn này có 3 chỗ mặt đường bị bong tróc lớp đá cuội sủi lên làm cho các phương tiện đi qua rất khó khăn dễ xảy ra tai nạn. Đoạn đường này có mật độ giao thông đi lại khá đông. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 124
Ngày gửi: 15:05 08/05/2022
Hạn xử lý: 15/07/2022
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế xin trả lời như sau:

Đường Tôn Thất Bật thuộc khu tái định cư Xóm Gióng, được đầu tư xây dựng từ lâu để di dời các hộ dân theo chủ trương của UBND Tỉnh đầu tư xây dựng khu công viên nước Ngự Bình, do Ban QLDA công viên nước Ngự Bình thuộc Công ty Cổ phần Dịch vụ Du lịch Huế làm chủ đầu tư. Tuy nhiên từ khi thi công xong đến nay, hệ thống hạ tầng kỹ thuật chưa được nghiệm thu bàn giao cho UBND Thành phố tiếp nhận, vận hành quản lý theo quy định, do đó Phòng Quản lý đô thị chưa có cơ sở để duy tu, sửa chữa.

Qua đó, đề nghị Sở Kế hoạch đầu tư đôn đốc, hoàn thành thủ tục chấm dứt hoạt động của dự án, bao gồm nội dung xử lý tài sản của dự án Công viên nước Ngự Bình do Công ty Cổ phần Dịch vụ Du lịch Huế làm chủ đầu tư, bàn giao cho UBND Thành phố tiếp nhận, quản lý và duy tu sửa chữa theo đúng quy định.

Để đảm bảo an toàn giao thông phục vụ đi lại cho người dân, Phòng Quản lý đô thị chỉ đạo đơn vị duy tu tạm thời sửa chữa khắc phục các hư hỏng, thời gian thực hiện trong tháng 7/2022.

Phòng Quản lý đô thị thành phố chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 15:02 15/07/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20034462
Đang truy cập: 7946
Zalo: 0941260505