Phản ánh, kiến nghị
Tỉnh lộ 11b qua xã Phong Sơn, huyện Phong Điền bị tàn phá nặng do xe chở đất đá quá tải, hơn cả tháng nay không có lực lượng nào đến sửa chữa, gây nguy hiểm cho người đi đường, đặc biệt là vào ban đêm. Kính đề nghị lực lượng chức năng giải quyết.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 143
Ngày gửi: 12:26 21/07/2021
Hạn xử lý: 30/07/2021
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Quý Ông/Bà.

Về vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở GTVT đã kiểm tra và thông tin với ông bà như sau:

Đường tỉnh 11B và một số tuyến đường tỉnh 9, 17, 17B,... nằm ở khu vực huyện Phong Điền do Sở GTVT Thừa Thiên Huế quản lý, bảo trì. Tuy nhiên, thời gian qua, do phục vụ thi công công trình trọng điểm quốc gia Cao tốc Cam Lộ - La Sơn , theo quyết định của Bộ GTVT đã huy động các tuyến đường này thành đường công vụ để phục vụ thi công cao tốc. Khi hình thành đường công vụ thì bên tiếp quản là Ban quản lý dự án Hồ Chí Minh chịu trách nhiệm sửa chữa, bảo trì các tuyến đường này, vừa phục vụ thi công công trình, vừa phục vụ dân sinh; sau khi hoàn thành cao tốc Ban quản lý dự án Hồ Chí Minh có trách nhiệm hoàn trả nguyên trạng tuyến đường lại cho địa phương sử dụng.

Do lưu lượng xe vận chuyển đất, vật liệu xây dựng với khối lượng lớn đã làm hư hỏng các tuyến đường tỉnh này, Sở GTVT cùng với các cơ quan chức năng đã nhiều lần trực tiếp làm việc và có nhiều văn bản đốc thúc Ban quản lý dự án Hồ Chí Minh sửa chữa các tuyến đường này, phục vụ thi công cũng như sự đi lại an toàn của người dân; tuy nhiên do khối lượng công việc của dự án cao tốc rất nhiều nên việc sửa chữa thường chậm trễ.

Vừa qua, qua kiểm tra hiện trạng và phản ánh của người dân, Sở GTVT đã tiếp tục có công văn yêu cầu Ban quản lý dự án Hồ Chí Minh tiếp tục sửa chữa và Sở GTVT sẽ tiếp tục làm việc, đôn đốc để Ban quản lý dự án Hồ Chí Minh sớm sửa chữa tuyến đường này cũng như các tuyến đường công vụ khác (có công văn đính kèm)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

 

File đính kèm:
Ngày xử lý: 13:27 26/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tôi quan xác có thấy đỗ đá dăm nhưng làm chưa hiệu quả đa dăm văng tung tóe ra giữa đường dễ gây tai nạn
CDTC (1) - 19:30 27/07/2021
đổ đá bột dăm làm cho qua mặt thôi . nước tưới không đảm bảo làm thêm bụi bẩn . và dễ trơn trượt hơn nữa
CDTC (2) - 21:24 27/07/2021
hôm qua tôi phải đi đến các ngã ba có đỗ đá dăm, lấy xe rùa xúc , dọn, ko thì nguy hiểm đến mạng người. yên cầu cần xử lý, nhắn nhỡ
CDTC (3) - 06:01 29/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5634876
Đang truy cập: 7594
Zalo: 0941260505