Phản ánh, kiến nghị
Đường đất nhỏ, hư hỏng tại kiệt 05 Lê Thuyết, thị xã Tứ Hạ.
Ngày 09/05/2022 đã xảy ra tai nạn nhẹ giữa xe máy khi tránh nhau với ô tô. Đường đất nhỏ rất nhiều ổ gà, ổ voi. Dân đã phản ánh nhiều lần và đã có nhiều vụ tai nạn đã xảy ra ở con đường này. Đề nghị cơ quan có thẩm quyền kiểm tra lại!
1/2
1
2
Lượt xem: 111
Ngày gửi: 10:20 10/05/2022
Hạn xử lý: 18/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Hương Xuân

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Xuân đã kiểm tra và trả lời như sau:

Trước tiên, UBND phường xin cảm ơn và ghi nhận ý kiến phản ánh của Ông/Bà. Tuyến đường này trong năm 2021, ngày 19/4/2022 người dân đã phản ánh và UBND phường đã mời Trưởng xóm, BTCB - Tổ trưởng - TBCTMT TDP Trung Thôn làm việc kiểm tra thực tế, vận động người dân tự nguyện hiến đất, tài sản trên đất để mở rộng đường ngõ phố nền 6m để được đầu tư theo cơ chế bê tông ngõ phố (Nhà nước và nhân dân cùng làm) nhưng người dân trong xóm vẫn chưa đồng tình triển khai thực hiện.

Ngày 10/5/2022, tiếp tục nhận được phản ánh từ tuyến đường này. Ngày 12/5/2022, UBND phường đã mời BTCB - Tổ trưởng - TBCTMT TDP Trung Thôn tiến hành kiểm tra và hiện trạng nền đường vẫn chưa được giải phòng mặt bằng vì còn vướng chủ yếu là hộ ông Bình và đã giao trách nhiệm BTCB - Tổ trưởng - TBCTMT TDP Trung Thôn làm việc với xóm để tiếp tục vận động bà con trong xóm thực hiện tốt chủ trương tự nguyện hiến đất và tài sản trên đất để giải phòng mặt bằng nền đường 6m để sớm được đầu tư.

Thực tế trên địa bàn phường có rất nhiều tuyến đường ngõ phố xuống cấp, nhỏ hẹp, nhưng bà con đã rất đồng tình hưởng ứng chủ trương tự nguyện hiến đất và tài sản trên đất để mở rộng đường 6m, đồng thời đóng góp kinh phí đối ứng để xây dựng đường với nền 6m, mặt bê tông rộng 3,5 mét. Vì vậy, việc triển khai xây dựng bê tông các ngõ phố cần sự chung tay góp sức của người dân nói chung và của người dân ở đường Kiệt 5 - Lê Thuyết nói riêng để cùng với địa phương thực hiện.

Ngoài ra tình trạng đất rơi vãi như phản ánh là có do người dân trong quá trình vận chuyển lúa sau thu hoạch gây ra, vấn đề này UBND phường đã đề nghị người vận chuyển lúa thu dọn vệ sinh các phần đất rơi vãi trên đường cho bà con trong xóm.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 10:25 17/05/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Sẽ tiếp tục nguy cơ có tai nạn giao thông xảy ra nếu không được xử lý sớm !!
CDTC (1) - 10:52 17/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18892674
Đang truy cập: 3681
Zalo: 0941260505