Phản ánh, kiến nghị
Từ đường Chương Dương đến cầu Gia Hội quá lộn xộn sao trình trạng này cứ lặp đi lặp lại. Mong anh bảo vệ với trật tự sắp xếp cho gọn gàng, kẹt gần 1 tiếng đồng hồ.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 76
Ngày gửi: 07:43 08/07/2021
Hạn xử lý: 19/07/2021
Kết quả xử lý
Ban quản lý chợ Đông Ba; Phường Đông Ba

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban quản lý chợ Đông Ba và UBND Phường Đông Ba xin trả lời như sau:

1. Ban quản lý chợ Đông Ba :

Tình trạng lộn xôn, kẹt xe tại đường Chương Dương đến cầu Gia Hội như Ông/Bà phản ánh, BQL chợ Đông Ba sẽ ghi nhận và cố gắng khắc phục. Tuy nhiên, vấn đề này để giải quyết triệt để BQL chợ cần có sự phối hợp của các đơn vị chức năng. Vì trước đây, người dân và hàng hóa muốn ra, vào chợ ngã đường Chương Dương có thể vào, ra theo 03 hướng (từ cầu Gia Hội, cầu Trường Tiền, đường Tân Thiết); Nhưng hiện nay, do dịch Covid-19 nên UBND phường Đông Ba đã chắn đường để phòng chống dịch, nay chỉ còn một hướng vào và ra chợ tại phía cầu Gia Hội nên không tránh khỏi tình trạng lộn xộn, kẹt xe tại khu vực này do lượng khách hàng đi chợ mua bán và vận chuyển, trao đổi hàng hóa lớn.

2. UBND Phường Đông Ba:

Trong thời gian vừa qua, UBND phường đã chỉ đạo tổ quản lý đô thị tăng cường ra quân kiểm tra và xử lý trật tự đô thị tại điểm nói trên và hiện nay vẫn tiếp tục duy trì lực lượng ra quân xử lý trật tự đô thị tại điểm này. (Đính kèm hình ảnh)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 16:30 30/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đang dịch và chợ trung tâm thì chịu khó tí bạn ơi!
CDTC (1) - 18:44 31/07/2021
nói thêm tội. ngày nào tôi cũng đi mua đồ ăn ở đây. có đông thiệt làm gì tắt nghẽn 1 tiếng đồng hồ. 5p đến 10p la cùng
CDTC (2) - 13:51 01/08/2021
chuyển bộ phận đô thị xử lý, giải quyết
Phường Đông Ba - 09:47 02/08/2021
làm như chợ Tết mà kẹt cả tiếng đồng hồ, làm các cq chức năng đi dẹp mất công, bữa nay khu vực đó cấm buôn bán tụ tập nên ít người rồi, để cho bà con buôn bán kiếm vài đồng đi chợ, đồng ý là tránh dịch nhug bữa nay đoạn đường đó ít người lắm
CDTC (3) - 22:44 05/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trung tâm Phát triển Cụm Công nghiệp thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165572
Đang truy cập: 9529
Zalo: 0941260505