Phản ánh, kiến nghị
Đường Chương Dương (cạnh cầu Trường Tiền) đã bị rào vì lý do cấm buôn bán.
Nhìn như thế này không biết các cấp quản lý suy nghĩ như thế nào? Trong lúc đó đường này khách đi bộ về chợ Đông Ba hay là đường đi bộ dưới cầu Trường Tiền không lưu thông được. Kính mong cơ quan xử lý xem xét vấn đề này để đảm bảo lưu thông.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 2377
Ngày gửi: 20:14 15/06/2021
Hạn xử lý: 09/06/2021
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Trong thời gian qua, tình hình trật tự đô thị, trật tự an toàn giao thông tại khu vực xung quanh chợ Đông Ba, các tuyến đường Chương Dương, Tân Thiết khá phức tạp. Mặc dù các lực lượng chức năng của thành phố Huế thường xuyên ra quân để xử lý các vi phạm nhưng tình trạng các phương tiện quá khổ, quá tải đi vào đường cấm; tình trạng buôn bán trái phép, tập trung đông người vẫn còn diễn ra vào các thời điểm không có lực lượng chức năng. Do đó, để đảm bảo công tác phòng, chống dịch Covid-19, đảm bảo tình hình trật tự đô thị, vệ sinh môi trường, an toàn giao thông, UBND thành phố Huế đã rào chắn, đồng thời có văn bản đề nghị Công an tỉnh, Sở Giao Thông Vận tải tạm ngừng việc cấp phép cho các phương tiện quá khổ, quá tải đi vào đường cấm trên các tuyến đường xung quanh khu vực chợ Đông Ba và Bến xe Đông Ba (đường Trần Hưng Đạo, đường Chương Dương, đường Tân Thiết.,..)

Phòng Quản lý đô thị thành phố chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:17 16/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Rất hợp lí. Phải làm kiên quyết mới dẹp được việc lấn chiếm buôn bán ở đường Chương Dương. Chỉ cần cơ quan chức năng đi là việc tái lấn chiếm lại diễn ra.
CDTC (1) - 08:44 16/06/2021
Chắc người phản ánh buôn bán chỗ này.
CDTC (1) - 08:44 16/06/2021
còn chi nữa thấy chém gió ng đi bộ hay đi vào đường này là bit nổ to roi. Toàn đi xe máy gửi xe vào chợ có ai đi đây đâu toàn hàng rong vs mấy mẹ vô ý thức ngồi cợi lên xe mua hàng thôi à
CDTC (17) - 13:01 18/06/2021
chụp ảnh kiểu gì như gấp gáp quá vậy, lấy nét cũng không xong
CDTC (2) - 09:26 16/06/2021
Đúng, nhưng vẫn phản ánh đúng hiện trường.
CDTC (14) - 19:27 17/06/2021
do máy chụp k net
CDTC (18) - 15:04 18/06/2021
đường để lưu thông vào chợ đông ba và xuống đường đi bộ cạnh sông Hương đi rào lại ai đi đc
CDTC (3) - 10:12 16/06/2021
ai ở đó 24/24h mà xử lí lấn chiếm đường Chương Dương. Buôn bán lấn chiếm, xe hàng chạy vào bị phản ánh trên Hue-s liên tục.
CDTC (1) - 10:39 16/06/2021
người ta không xử lý thì phản ảnh nhếch nhác bộ phận xử lý không làm tròn trách nhiệm người ta xử lý thì lại trách
CDTC (4) - 17:08 16/06/2021
@4: nếu xử trí hợp lý thì người dân sẽ ko thấy khó chịu. Chưa hài lòng thì tiếp tục phản ánh có gì sai? Ở đây đang tìm ra phương án tối ưu chứ không phải chăm chăm cứ chặn là sẽ xong !! ví dụ rào dời xuống 1 xíu hoặc vẫn rào đường cái nhưng mở hành lang bằng dây xuống đường đi bộ bờ sông là cũng sẽ tốt hơn rồi
CDTC (9) - 23:25 16/06/2021
(4): bạn ơi (3) nói đúng, rào thì rào nhưng chừa vỉa hè chỗ rào màu đỏ bên phải ảnh ngăn cản lối đi bộ
CDTC (14) - 19:30 17/06/2021
Đây là một con đường đẹp của Thành phố Huế du lịch. Chắn đường sẽ rất mất thẩm mỹ trong mắt khách du lịch. Cá nhân nào sai thì cứ xử phạt theo quy định!
CDTC (5) - 17:34 16/06/2021
Đường Chương Dương, ko có giá trị lưu thông xe cộ. Bởi vào chợ thì có bãi giữ xe, cổng vào - ra rồi. Đường này thông thoáng làm chợ Đông Ba thêm ùn ứ phía bờ sông, vì ai cũng tiện đường chạy xe vòng qua chợ hết. Mình ý thức kém thì ko thể trách Chính quyền.
CDTC (6) - 22:03 16/06/2021
,
CDTC (7) - 22:17 16/06/2021
Phải tìm cách khác để xử lý tình trạng buôn bán ko đúng nơi quy định, còn đường là để người dân đi sao lại chặn lại như rứa được
CDTC (8) - 22:36 16/06/2021
phải tìm cách khác để sử lý và tạo điều kiện cho người dân nghèo mua gánh bán bưng chứ
CDTC (10) - 06:39 17/06/2021
phải tìm cách khác để sử lý và tạo điều kiện cho người dân nghèo mua gánh bán bưng chứ cuộc sống của họ mưu sinh lúc nào đến giờ rồi chừ làm như vậy thì họ sẽ ra Sao mong lực lượng chính quyền địa phương xem sắc lại
CDTC (10) - 06:44 17/06/2021
Làm như vậy thấy lợi trước là vệ sinh môi trường và giải tán được những đối tượng ngiện hút , chích dưới chân cầu - Mong cơ quan chức năng sớm tìm giải pháp để sắp xếp cho người dân buôn bán . Vì người dân mình còn quá vất vả
CDTC (11) - 06:58 17/06/2021
Buôn bán phải có nơi có chốn, không ai cấm bà con buôn bán cả, nhưng buôn bán mà lấn chiếm vỉa hè, đem tất cả ra đường để bán thì đã vi phạm trật tự nơi công cộng.
CDTC (1) - 07:27 17/06/2021
Trang:123
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (35)
VNPT Thừa Thiên Huế (30)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
VTVcab tại Huế (17)
Phường Phú Bài (14)
UBND Thành phố Huế (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển Cụm Công nghiệp thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
Đây là lần thứ 4 các em nhỏ ở xóm bị chó nhà ông Khoát cư ngụ tại thôn...
00:17 23/06/2021
Khu vực tưởng niệm Anh Hùng tại sân banh Tây Lộc, tình trạng con nghiện...
09:46 21/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cầu Trường Tiền có một số cây đèn không đỏ. Cụ thể các cây đèn mang mã...
19:59 01/08/2021
Đường liên thôn Ngọc Anh (đường xóm 6 KQH Ngọc Anh), phường Phú Thượng,...
19:45 01/08/2021
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính...
19:01 01/08/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 3862781
Đang truy cập: 3496
Zalo: 0941260505