Phản ánh, kiến nghị
Đường Tăng Bạt Hổ từ cầu Bãi Dâu đến cầu Bạch Yến đào đường làm cống thoát nước, hơn 15 ngày chưa trả mặt bằng, gây bụi mù mịt suốt ngày, gây xáo trộn cuộc sống của người dân. Đây là đoạn đường thuộc tuyến tránh thành phố huế, xe trọng tải lớn chạy suốt ngày đêm gây bụi mù mịt cả con đường, trên đoạn đường này có cả trường Mầm non và trạm y tế Phú Bình, nhưng không hiểu vì lý do gì UBND phường không có động thái gì bảo vệ cuộc sống của người dân cả, người dân hết sức bức xúc, vừa qua có nhiều vụ tai nạn liên tiếp xảy ra trên đoạn đường này cũng vì nguyên nhân này. Người dân ở đây đang tính đến chuyện làm vật cản để ngăn xe tải lớn vì quá bụi, xe tải trọng lớn chạy ầm ầm suốt cả ngày đêm. Kính mong cơ quan chức năng sớm giải quyết.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 498
Ngày gửi: 19:23 28/09/2021
Hạn xử lý: 08/10/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

- Hiện Đơn vị thi công công trình thoát nước đường Tăng Bạt Hổ đang tập trung thi công các băng đường. Đối với các vị trí đường nhựa, Công ty cũng đã hợp đồng với đơn vị quản lý đường bộ tiến hành hoàn trả sau khi thi công xong.

- Dự kiến công tác hoàn trả sẽ hoàn thành trước 20/10/2021.

Công ty cảm ơn những thông tin mà Ông/Bà phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:23 11/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiệt 141 Trần Phú, phường Phước Vĩnh, TP Huế vứt rác bừa bãi, trong khi...
11:09 29/01/2022
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15264157
Đang truy cập: 3913
Zalo: 0941260505