Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng ngập nước nặng ở tuyến đường liên thôn. Tại tuyến đường giao nhau ở Tỉnh lộ 8B, xã Hương Toàn, TX Hương Trà tuyến đường này là tuyến đường liên thôn từ Tỉnh lộ 8B, đi các thôn Liễu Hạ, Cổ Lão, Dương Sơn. Thực trạng hiện tại tuyến đừng này thường xuyên bị ngập nặng do mưa lớn, ảnh hưởng nghiêm trọng tới sinh hoạt của hàng trăm hộ dân khu vực này, cũng như gây nguy hiểm cho các cháu nhỏ thường xuyên đi học, ở đây cách trường cấp 1, cấp 2 đúng 100-200m. Qua đây tôi rất mong quý cơ quan chức năng xem xét và sớm có phương án khắc phục cho chúng tôi, đây cũng là nguyện vọng tha thiết của hàng trăm hộ dân cư khu vực này. Tôi xin chân thành cám ơn và mong muốn sớm nhận được phản hồi từ cơ quan chức năng. Trân trọng.
1/2
1
2
Lượt xem: 252
Ngày gửi: 12:13 22/10/2021
Hạn xử lý: 02/11/2021
Kết quả xử lý
Xã Hương Toàn

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Hương Toàn kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện trạng đoạn đường nêu trên là thấp trũng, thường xuyên bị ngập lụt về mùa mưa bão gây khó khăn cho sinh hoạt, giao thông đi lại của nhân dân khu vực và học sinh đi học và là nằm trong khó khăn chung của toàn xã.

Căn cứ theo kế hoạch đầu tư công trung hạn giai đoạn 2021-2025 của thị xã HươngTrà, đoạn đường này được bố trí vốn để xây dựng, tên của dự án là: Nâng cấp, mở rộng đường liên thôn Giáp Tây- Cổ Lão, với tổng kinh phí là 9.694 triệu đồng. trong đó: Vốn ngân sách tỉnh 5.816 triệu đồng, ngân sách thị xã 2.278 triệu đồng còn lại là vốn đối ứng của xã Hương Toàn 1.600 triệu đồng. Do đó, UBND xã phải chờ đợi đến khi có Quyết định phê duyệt chủ trương đầu tư của Tỉnh và Thị xã mới thực hiện.

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:46 08/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Mong dự án sớm đc thực hiện !
CDTC (1) - 09:06 09/11/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 24 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H162494...
09:14 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 05 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75F202050...
09:11 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 08 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H133165...
09:09 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20241757
Đang truy cập: 13835
Zalo: 0941260505