Phản ánh, kiến nghị
Đoạn đường Lê Hoàn, TDP 8, phường Tứ Hạ, TX Hương Trà thường xuyên ngập nước do cống thoát nước thoát không kịp vào mùa mưa, kính gửi cơ quan chức năng quan tâm xử lý. Xin trân trọng cảm ơn.
Lượt xem: 154
Ngày gửi: 09:39 23/10/2021
Hạn xử lý: 03/11/2021
Kết quả xử lý
Phường Tứ Hạ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Tứ Hạ đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo cán bộ tổ quản lý đô thị phường đến kiểm tra theo nội dung phản ánh.

Do trong những ngày qua trời mưa lớn các hệ thống thoát nước trên toàn địa bàn phường nói chung và đường Lê Hoàn, Tổ dân phố 8 nói riêng bị ngập úng cục bộ.

Hiện UBND phường đã thuê đơn vị tư vấn tiến hành khảo sát tất cả hệ thống cống thoát nước trên toàn địa bàn phường, sau khi có kết quả UBND phường xây dựng kế hoạch trình UBND thị xã xem xét, phân bổ kinh phí để UBND phường tổ chức thực hiện trong thời gian cuối năm 2021. Bên cạnh đó khi mưa lớn các miệng hố thu bị kẹt rác nên không thoát kịp. UBND phường kêu gọi người dân khi có mưa lớn tổ chức khơi thông các họng thu nước để đảm bảo thoát nước kịp thời hơn.

UBND phường Tứ Hạ chân thành cám ơn phản ánh của Ông/bà và rất mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:22 11/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 08 phút ngày 18/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G130303...
15:27 25/05/2022
Vào lúc 14 giờ 25 phút ngày 25/05/2022, trên đoạn đường cánh đồng Thanh...
15:21 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G119422...
15:20 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18161117
Đang truy cập: 3094
Zalo: 0941260505