Phản ánh, kiến nghị
Qua các đợt mưa (vừa và lớn) tại ví trí số nhà 43 kiệt 69 Phạm Thị Liên luôn xuất hiện hiện tượng đường bê tông bị sụt lún hàm ếch gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông và các trẻ em đi học về trong xóm. Nguyên nhân là do trước đây đơn vị thi công hệ thống thoát nước dọc (cống tròn BT ly tâm) tuyến kiệt này thi công không đúng quy trình thi công nghiệm thu gây hở mối nối cống và cứ sau cơn mưa là gây xói lở hở hàm ếch. Qua các đợt bà con trong kiệt phản ánh, các đơn vị liên quan tiến hành khắc phục nhưng không dứt điểm được tình trạng nêu trên. Đơn vị thi công xử lý bằng biện pháp nong cát để lấp đầy chỗ hở hàm ếch (đính kèm hình ảnh xử lý cho có sau khi phản ánh) và cứ sau cơn mưa sẽ dẫn đến hạ lưu cống là cửa xả phía sông lấp bị cát trôi ra làm bồi lắng hạ lưu. Qua thực trạng và các biện pháp xử lý đối phó hiện nay, bà con chúng tôi ở tại kiệt 69 kính đề nghị các cơ quan chức năng cùng vào cuộc và có biện pháp xử lý dứt điểm tình trạng sụt lún nền mặt đường nói trên để bà con an tâm cho con em ra đường tham gia giao thông sau mỗi cơn mưa ở Huế.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 105
Ngày gửi: 21:17 18/05/2022
Hạn xử lý: 30/05/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế đã kiểm tra và trả lời như sau: 

Công ty đã đưa vào kế hoạch kiểm tra, sửa chữa hệ thống thoát nước bị hư hỏng tại khu vực này, dự kiến hoàn thành trong tháng 6/2022.

Công ty cảm ơn những thông tin mà Ông/Bà phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:49 23/05/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18958231
Đang truy cập: 4373
Zalo: 0941260505