Phản ánh, kiến nghị
Kính thưa các đơn vị chức năng, tôi xin báo cáo về việc hiện nay có diện tích đất (không thuộc quyền sở hữu của ai) đất công, trước đây làm lối đi, lối thoát hiểm chung tại vị trí giáp ranh giữa tường rào phía sau lưng bệnh viện chấn thương chỉnh hình (102 Phạm Văn Đồng) với 02 hộ dân và bên hông quán nhậu Cồn Tè (địa chỉ đường Hồng Khẳng, phường Vỹ Dạ, Tp Huế), nhưng hiện tại có 02 hộ dân thoải mái lấn chiếm làm mái che, rồi làm nơi đậu đỗ xe kiên cố cho nhà mình, 01 hộ làm chuồng gà rất mất vệ sinh, kho bãi với mục đích cá nhân. Kính đề nghị chính quyền các cấp xem lại quỹ đất này và thu hồi trả nó về nguyên trạng ban đầu. Đồng thời đề nghị sử dụng cho đúng mục đích hoặc để làm lối đi chung, lối thoát hiểm chung mang tính cộng đồng. Kính mong chính quyền các cấp quan tâm giải quyết. Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 31
Ngày gửi: 09:12 03/10/2022
Hạn xử lý: 12/10/2022
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vỹ Dạ xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường đã cùng Tổ dân phố làm việc với các hộ có nội dung phản ánh, tuy nhiên chưa gặp trực tiếp được. UBND phường đã giao cho tổ dân phố tiến hành gặp gỡ vận động để các hộ gia đình tự nguyện thực hiện trong thời gian 05 ngày kể từ ngày lập biên bản. Quá thời hạn trên mà các hộ không chấp hành thì địa phương sẽ tổ chức tháo dỡ theo quy định.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 08:59 13/10/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (1) - 10:34 22/10/2022
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (1) - 10:35 22/10/2022
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (2) - 10:59 22/10/2022
họ làm mái che, làm chuồng gà không ảnh hưởng đến ai, không gây mất trực tự hay ảnh hưởng giao thông gì cả. lối đi chung của 2 hộ nên họ sử dụng chung chứ có lấn chiếm của ai ngoài 2 hộ nữa đâu.
CDTC (3) - 11:01 22/10/2022
lối đi chung của 2 hộ , chúng tôi muốn làm tốt an ninh nên rào lại khỏi trộm cướp hút chích sau lưng nhà.chúng tôi giữ gìn vệ sinh không gây mất trực tự, chứ tôi không có chiếm đất công .
CDTC (4) - 11:10 22/10/2022
lối đi chung của hai hộ chúng tôi kg đảm bảo an ninh ,trộm cắp và người đi ngoài vào đó cho là nhà vệ sinh công cộng cho nên hai hộ chúng tôi đồng lòng vệ sinh sạch sẽ và chúng tôi muốn an ninh tốt và đảm bảo cho gia đình nên chúng tôi rào tạm đều có sự đồng ý của hai hộ và sau đường thoát này kg có hộ thứ ba và chúng tôi kg làm ảnh hưởng đến ai,mong chính quyền địa phương xem xét.
CDTC (4) - 07:55 23/10/2022
làm vậy để đảm bảo an toàn cho 2 hộ dân chứ ảnh hưởng đến ai mà bạn chủ bài này lại phán ảnh .
CDTC (5) - 21:12 27/10/2022
khi chưa làm hàng rào bị trộm đột nhập thì bạn chủ bài viết này có biết không , người ta làm để bảo vệ bản thân gia đình ngta chứ ảnh hưởng đến ai đâu .
CDTC (5) - 21:13 27/10/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Xã Hương Bình (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25081714
Đang truy cập: 1954
Zalo: 0941260505