Phản ánh, kiến nghị
Hiện tại, trên tuyến đường Hồ Đắc Di, đối diện Khoa Giáo dục thể chất, có hộ dân tự ý dựng lều xin đường, chắn hết lối đi, làm các phương tiện đi vào đường ngược chiều, vi phạm luật giao thông. Đây là khu vực có lưu lượng sinh viên đi học đông nên nguy cơ ùn tắc giao thông gây tai nạn, đề nghị xử lý. Xin cám ơn. Ảnh chụp vào sáng ngày 16/5/2022.
Lượt xem: 86
Ngày gửi: 10:55 16/05/2022
Hạn xử lý: 25/05/2022
Kết quả xử lý
Phường An Cựu

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Cựu xác minh và trả lời như sau:

UBND phường đã làm việc với hộ gia đình tại địa điểm Ông/Bà phản ánh vào lúc 8 giờ sáng ngày 16/5/2022, đề nghị dọn dẹp rạp dựng lấn lòng đường; Tuy nhiên gia đình trình bày: Hiện đang tổ chức đám cưới cho con, do hoàn cảnh khó khăn (Hộ nằm trong diện giải tỏa khu quy hoạch đại học Huế) không đủ điều kiện thuê nhà hàng với lại đã gửi thiệp mời tại địa điểm trên; gia đình cam kết sau tiệc cưới sẽ tổ chức dọn dẹp, trả lại lòng đường, mong bà con và chính quyền địa phương thông cảm, tạo điều kiện. (Kèm theo hình ảnh mới dựng rạp trước khi Ông/Bà phản ánh)

UBND phường chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 16:04 16/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
có bảng xin đường còn làm khó nhau thế , sống có tình tý đi
CDTC (1) - 20:51 16/05/2022
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (2) - 07:37 18/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18958396
Đang truy cập: 4467
Zalo: 0941260505