Phản ánh, kiến nghị
Khoảng hơn 12 giờ trưa CN (ngày 2.6), có một phụ nữ kinh doanh ở chợ đốt rất nhiều vàng mã giữa lòng đường Phan Đình Phùng- cạnh chợ Bến Ngự. Khói bụi bay mịt mù ảnh hưởng đến nhiều hàng quán kinh doanh và lửa cháy gây nguy hiểm cho người đi đường. Kính gửi cơ quan chức năng xử lý! Trân trọng!
Lượt xem: 546
Ngày gửi: 12:33 02/06/2019
Hạn xử lý: 11/06/2019
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính chào Ông/Bà. 

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Vĩnh Ninh kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường Vĩnh Ninh đã làm việc với Ban quản lý chợ Bến Ngự, tại buổi làm việc, do hình ảnh ghi nhận tại nội dung phản ánh không thể hiện rõ khuôn mặt người vi phạm nên Ban quản lý chợ không xác định được người vi phạm. Bên cạnh đó, thời gian vi phạm vào lúc 12h00 trưa, lực lượng bảo vệ chợ mỏng (01 người) nên không phát hiện kịp thời để xử lý. Hiện nay, UBND phường đã giao trách nhiệm cho Công an phường tiến hành xác minh để xử lý theo quy định của pháp luật.

Trong thời gian đến, Ban quản lý chợ sẽ tiếp tục tuyên truyền, vận động các tiểu thương của chợ không đốt, rải vàng mã trong và xung quanh khuôn viên chợ, đồng thời sẽ có biện pháp xử lý nếu có trường hợp vi phạm.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:03 05/06/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165146
Đang truy cập: 9364
Zalo: 0941260505