Phản ánh, kiến nghị
Đường Bùi Thị Xuân đoạn từ cầu Long Thọ đến giao lộ Ngô Hà, phường Thủy Biều hiện đang bị xuống cấp trầm trọng, đường bị rất nhiều ổ gà nguy hiểm cho người tham gia giao thông. Đề nghị các đơn vị liên quan tìm giải pháp khắc phục tránh xảy ra tai nạn, nhất là giờ học sinh tan trường rất nguy hiểm. Cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 69
Ngày gửi: 08:15 08/05/2022
Hạn xử lý: 18/05/2022
Kết quả xử lý
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh)

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban QLDA đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế xin trả lời như sau:

Đường Bùi Thị Xuân đã được triển khai thi công từ tháng 9/2021, tuy nhiên đến nay vẫn chưa được giải phóng mặt bằng. Hiện tại đơn vị thi công chỉ thi công đúc dầm cầu Long Thọ để chuẩn bị sau khi bàn giao mặt bằng sẽ tiến hành thi công cầu Long Thọ và đường hai đầu cầu.

Theo thông tin của Trung tâm phát triển quỹ đất thành phố (đơn vị thực hiện giải phóng mặt bằng) đến 30/7/2022 đơn vị sẽ hoàn thành công tác giải phóng mặt bằng đường Bùi Thị Xuân đoạn từ cầu Long Thọ đến đình làng Lương Quán để triển khai thi công.

Ban QLDA đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/ Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:58 18/05/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Để xem bao nhiêu cái mốc thời gian giải phóng mặt bằng nữa . Tôi theo dõi thì thấy cv trả lời thời gian nhích lên dần và đường vẫn tan nát , ko biết cái mốc 30/7 này còn thay đổi bao nhiêu lần nữa . Buồn kiểu chậm trễ của cơ quan chức năng .
CDTC (1) - 06:43 21/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18891240
Đang truy cập: 2873
Zalo: 0941260505