Phản ánh, kiến nghị
Đoạn đường trước mặt Công ty xây lắp số 1 Trần Thanh Mại, phường An Đông, TP Huế bị đổ rác thải xây dựng, lấn chiếm đường và đào bới đường do ông Dưỡng nhân viên bảo vệ và gia đình gây ra, để các cục bê tông để chiếm chỗ buôn bán, khiến cho đường bẩn thỉu nhếch nhác và rất dễ tai nạn. UBND phường không giải quyết triệt để nên tình trạng lấn chiếm càng kéo dài. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra xử lý. Xin cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 70
Ngày gửi: 17:24 31/12/2021
Hạn xử lý: 13/01/2022
Kết quả xử lý
Phường An Đông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND Phường An Đông xin trả lời như sau:

Hiện nay, do có ca F0 trong đơn vị nên UBND phường An Đông đang thực hiện cách ly y tế tại nhà đối với cán bộ, công chức phụ trách lĩnh vực trật tự đô thị, vệ sinh môi trường để đảm bảo công tác phòng chống dịch.

UBND Phường An Đông xin tiếp thu ý kiến đóng góp của quý Ông/Bà và trong thời gian tới khi hoàn thành thời gian cách ly y tế tại nhà sẽ tiến hành ra quân xử lý nghiêm các trường hợp đổ rác thải xây dựng, lấn chiếm đường và đào bới đường, lấn chiếm lòng đường vỉa hè để buôn bán.

UBND Phường chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được góp ý trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:28 25/02/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (1) - 10:30 27/02/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18958414
Đang truy cập: 4478
Zalo: 0941260505