Phản ánh, kiến nghị
Rác thải xây dựng đổ trộm tại khu quy hoạch xóm 4 tổ dân phố Ngọc Anh, phường Phú Thượng, thành phố Huế làm mất mỹ quan, ảnh hưởng môi trường đề nghị các cơ quan chức năng xem để xử lý đồng thời hướng dẫn quy hoạch nơi để tập kết theo quy định.
Lượt xem: 557
Ngày gửi: 17:47 18/07/2021
Hạn xử lý: 28/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Thượng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thượng đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã đến tại hiện trường để kiểm tra. Qua kiểm tra phát hiện hơn 06 khối rác thải xây dựng bị đổ trộm trên đất của hộ dân. UBND phường đã vận động người dân trong khu vực khi phát hiện có xe chở rác thải xây dựng đổ không đúng nơi quy định thì chụp ảnh gởi qua số điện thoại 0905604696 để UBND phường xử lý vi phạm hành chính đúng quy định.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 11:21 04/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
(100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25081490
Đang truy cập: 1908
Zalo: 0941260505