Phản ánh, kiến nghị
Hộ gia đình ông Nguyễn Thanh An ở An Dương 1, xã Phú Thuận, Phú Vang đổ rác thải sinh hoạt, rác thải xây dựng không đúng nơi quy định. Trong quá trình xây dựng nhà, hộ gia đình ông An cư trú tạm thời nhà ông Nguyễn Thanh Cư ở An Dương 1. Quá trình ở thì ông An đổ rất nhiều rác thải sinh hoạt và rác thải xây dựng sau hè nhà ông Cư gây mất mỹ quan và ô nhiễm các hộ sống xung quanh. Kính mong cơ quan chức năng yêu cầu ông An dọn dẹp sạch sẽ rác thải, về nơi tập kết rác. Xin cám ơn.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 179
Ngày gửi: 21:11 25/01/2022
Hạn xử lý: 11/02/2022
Kết quả xử lý
Xã Phú Thuận

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Thuận kiểm tra và trả lời như sau:

Một số hộ dân do ý thức giữ gìn vệ sinh chung còn hạn chế, mặc dù UBND xã đã bố trí thùng chứa rác thải tại các điểm công cộng và thông báo tuyên truyền thường xuyên trên hệ thống truyền thanh của xã về việc yêu cầu giữ gìn vệ sinh chung, không vứt rác thải sinh hoạt, rác thải xây dựng bừa bãi tuy nhiên trong quá trình sinh hoạt, sử dụng vẫn thải rác thải ra bên ngoài không đúng nơi quy định.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh của quý Ông/Bà, UBND xã đã chỉ đạo bộ phận phụ trách kiểm tra hiện trường đối với việc đổ rác thải sinh hoạt, rác thải xây dựng của ông Nguyễn Thanh An ở phía sau nhà của ông Nguyễn Thanh Cư thuộc thôn An Dương 1, xã Phú Thuận.

Qua kiểm tra cho thấy trong quá trình xây dựng nhà ông Nguyễn Thanh An có để tạm một số vật liệu xây dựng và đổ rác thải sinh hoạt, rác thải xây dựng không đúng nơi quy định. Vì vậy, UBND xã đã mời ông làm việc và yêu cầu cam kết chấp hành việc dọn dẹp sạch sẽ rác thải, về nơi tập kết rác. Tại buổi làm việc, ông đã cam kết chấp hành việc dọn dẹp rác sạch sẽ, về nơi tập kết rác đúng nơi quy định. (Có biên bản làm việc đính kèm).

Hiện nay qua kiểm tra hiện trường vị trí Ông/Bà phản ánh đã được gia đình ông Nguyễn Thanh An dọn dẹp, vệ sinh mặt bằng sạch sẽ, lượng rác thải đã được tập kết về đúng nơi quy định.

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
1/2
1
2
Ngày xử lý: 15:45 10/03/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20036717
Đang truy cập: 9394
Zalo: 0941260505