Phản ánh, kiến nghị
Địa chỉ 15 Lưu Hữu Phước, phường Vỹ Dạ, TP Huế chưa có người ở, do đó người dân thường xuyên đổ rác ở bãi đất trống này. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra xử lý.
Lượt xem: 66
Ngày gửi: 16:54 21/11/2021
Hạn xử lý: 01/12/2021
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vỹ Dạ xin trao đổi như sau:

Hiện nay, tình hình dịch diễn biến rất phức tạp, mọi nguồn nhân lực, vật lực đều tập trung cho công tác phòng chống dịch, do đó các hoạt động vệ sinh môi trường hưởng ứng phong trào Chủ nhật xanh, chủ nhật vì cộng đồng đã giảm tần suất hoạt động.

Trước tiên UBND phường sẽ chỉ đạo Tổ trưởng dân phố và cán bộ cốt cán tuyên truyền, vận động bà con đổ rác đúng nơi quy định, chụp hình/quay clip các trường hợp xả rác không đúng quy định để kiểm tra, nhắc nhở và có chứng cứ để sau này lập biên bản xử lý theo quy định. Trong tháng 12/2021 UBND phường sẽ tổ chức tổng vệ sinh tại vị trí này cũng như một vài vị trí tương tự có rác đổ trộm.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:38 24/11/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xin phản ánh về việc xe tải trọng lượng lớn chạy qua đường Đặng Tất (đoạn...
11:24 09/12/2021
Vào lúc 11h00 ngày 9/5/2021 hiện trạng cây sà xuống đường ra ngoài đường...
10:55 09/12/2021
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11284642
Đang truy cập: 502
Zalo: 0941260505