Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 18 giờ 58 phút ngày 21/10/2021 trên đường Ngô Quyền - TP Huế, xe máy mang BKS 75B129972 lưu thông không đội mũ bảo hiểm. Kính đề nghị cơ quan chức năng xử lý nghiêm.
Lượt xem: 200
Ngày gửi: 21:48 21/10/2021
Hạn xử lý: 19/11/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Từ hình ảnh cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 75B129972 vi phạm lỗi: Không đội "mũ bảo hiểm cho người đi mô tô, xe máy" (quy định tại điểm i, Khoản 2, Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP).

Công an thành phố đã lập hồ sơ, thông báo chủ phương tiện đến làm việc vào ngày 11/11/2021. Tuy nhiên, hiện chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Công an thành phố sẽ tiếp tục thông báo đến lực lượng tuần tra trên địa bàn nhằm phát hiện, xử lý.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:25 29/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18958317
Đang truy cập: 4417
Zalo: 0941260505