Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh vào lúc 9h00 ngày 16/6/2021 tại thị trấn Khe Tre, Nam Đông, Thừa Thiên Huế phương tiện giao thông BKS 75M104567 chở người ngồi theo xe không đội mũ bảo hiểm, kính nhờ cơ quan chức năng xử lý.
Lượt xem: 168
Ngày gửi: 09:05 16/06/2021
Hạn xử lý: 14/07/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an huyện Nam Đông

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an huyện Nam Đông xác minh, cụ thể:

Công an huyện Nam Đông đã xác minh, mời chủ phương tiện xe mô tô 75M104567 làm việc. Tại cơ quan, chủ phương tiện đã xem hình ảnh, công nhận vi phạm lỗi: không đội "mũ bảo hiểm cho người đi mô tô, xe máy", chở người ngồi trên xe không đội mũ bảo hiểm cho người đi mô tô, xe máy" (quy định tại điểm i; điểm k, Khoản 2, Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP), đồng thời cam kết không tái phạm. Công an huyện Nam Đông đã ra quyết định xử phạt với các hành vi trên, phạt tiền 500.000 đồng.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 09:59 15/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
người nào chụp cái này thì sống hơi bị thâm và nham hiểm
CDTC (1) - 11:15 15/07/2021
Người nào comment này sống hơi bị buông thả.
CDTC (2) - 12:20 15/07/2021
quan điểm của bạn hơi sai. Không biết bạn thế nào chứ m cực kì ko thích những người tham gia giao thông mà ko đội mũ bảo hiểm, coi thường luật pháp như vậy
CDTC (4) - 15:01 15/07/2021
lỡ bạn tông họ, bạn sai, họ không đội mũ bảo hiểm bị thương nặng lúc đó bạn mới ngấm đòn. Luật là luật nhé, luật ra để bảo vệ mọi người
CDTC (5) - 16:32 15/07/2021
bên cơ quan CA cám ơn chân thành người phản ánh đã phát huy vai trò công dân và mong được tiếp tục nhận thêm phản ánh.
CDTC (3) - 14:03 15/07/2021
cảm ơn người đã cung cấp thông tin hành ảnh để nhắc nhở người dân không nên chủ quan
CDTC (6) - 17:01 19/07/2021
chắc thấy biển số đẹp nên chụp chơi
CDTC (7) - 10:04 24/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5167503
Đang truy cập: 10154
Zalo: 0941260505