Phản ánh, kiến nghị
Ngay góc ngã tư Hùng Vương - Nguyễn Tri Phương. Đây là địa điểm mà người sửa xe tên Diệm thường xuyên sử dụng để tiểu tiện hàng ngày (video quay lúc 15 giờ 20 phút ngày 13/05/2021). Đề nghị các cơ quan liên quan có hướng giải quyết.
Lượt xem: 59
Ngày gửi: 16:38 13/05/2021
Hạn xử lý: 24/05/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà!

Vấn đề mà Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường chỉ đạo bộ phận Quản lý đô thị kiểm tra, xác minh; phản ánh trên là hoàn toàn đúng sự thật và đúng đối tượng. Qua làm việc, UBND phường yêu cầu ông Phan Thế Diệm: Cam kết chấm dút tình trạng sửa chữa phương tiện trên vỉa hè đường Hùng Vương; tuyệt đối không tiểu tiện không đúng nơi quy định gây mất vệ sinh môi trường, ảnh hưởng mỹ quan đô thị. (Đính kèm biên bản làm việc).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng! 

Ngày xử lý: 13:40 18/05/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
ai đái vất là bị tiểu đường
CDTC (1) - 14:03 18/05/2021
cũng tội họ
CDTC (2) - 15:16 18/05/2021
sạch thôi chứ đừng sạch quá bạn à :)
CDTC (3) - 21:23 18/05/2021
thế nào sach quá, tiểu bậy là sạch quá à, vô duyên
CDTC (4) - 18:12 19/05/2021
gửi cdtc 3 tương tác cái câu trên tôi đánh giá bạn là người thiếu ý thức, thờ ở trước mọi việc trong cộng đồng, mong trong tương lai gần bạn có thể nâng cao ý thức mình hơn, ý thức kém sẽ ngày càng làm cho xã hội đi xuống hơn . Thân gửi
CDTC (4) - 18:14 19/05/2021
Theo quy định tại Điều 20 Nghị định 155/2016/NĐ-CP Vi phạm các quy định về vệ sinh nơi công cộng; thu gom, vận chuyển, chôn, lấp, xử lý, thải rác thải sinh hoạt và chất thải rắn công nghiệp thông thường; vận chuyển nguyên liệu, vật liệu, hàng hóa gây ô nhiễm môi trường: "1. Hành vi thu gom, thải rác thải sinh hoạt trái quy định về bảo vệ môi trường bị xử phạt như sau: a) Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi vứt, thải, bỏ đầu, mẩu và tàn thuốc lá không đúng nơi quy định tại khu chung cư, thương mại, dịch vụ hoặc nơi công cộng; b) Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi vệ sinh cá nhân (tiểu tiện, đại tiện) không đúng nơi quy định tại khu chung cư, thương mại, dịch vụ hoặc nơi công cộng;
CDTC (1) - 08:28 19/05/2021
Trong biển bản làm việc: Đáng lẽ phải ghi là KHÔNG TIỂU TIỆN Ở NƠI CÔNG CỘNG , chứ không phải tuyệt đối sử dụng góc ngã 4 Nguyễn Tri Phương - Hùng Vương làm nơi tiểu tiện.
CDTC (1) - 19:17 19/05/2021
Thật sự là ở Huế mình còn ít nhà vệ sinh công cộng, và hầu như là không được quan tâm vệ sinh sạch sẽ nên đối với những người dân làm việc mưu sinh ngoài đường thì ai cũng phải như vậy thôi. Trường hợp khẩn cấp quá nên mới phải vậy, cũng tội nghiệp. Quay cả video lên đây thì hơi quá đáng :)) kiến nghị bằng lời là được rồi mà
CDTC (5) - 03:22 21/05/2021
thành phố nào cũng vậy thôi bạn ơi. Cũng không có quỹ đất để làm WC đâu, chỉ có ở công viên thì có, chỗ công cộng thì có siêu thị, trung tâm thương mại, quán cafe, nhà hàng,.... nếu ông này quan hệ tốt vs bảo vệ của trường Lý Thường Kiệt hoặc ksan Duy Tân thì qua bên này xin đi đái lẽ nào họ ko cho. Đái sai quy định thì chịu lỗi cho rồi, đừng bao biện nữa. Cán bộ phường chỉ nhắc nhở là cũng nhân từ rồi, luật đã quy định rồi, làm căng thì lại nói không có tình người.
CDTC (1) - 11:31 21/05/2021
phản cảm quá.
CDTC (6) - 10:26 23/05/2021
tội cho họ mưu sinh của họ giờ k cho làm nữa biết lấy chi ăn
CDTC (7) - 09:40 25/05/2021
bạn liên hệ Hoài Linh xin cho bác ít vốn liếng làm ăn.
CDTC (1) - 10:07 25/05/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (38)
FPT Thừa Thiên Huế (31)
VNPT Thừa Thiên Huế (25)
VTVcab tại Huế (18)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
Công an tỉnh (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường Nguyễn Chí Thanh đoạn từ Toà án huyện Quảng Điền đến Quảng Thọ mới...
08:05 11/06/2021
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đường xuống cấp nhiều hố voi nằm rãi rác trên đường Trưng Nữ Vương đoạn...
19:27 12/06/2021
Đèn năng lượng mặt trời trên tuyến đường tỉnh lộ 6 từ thị trấn Phong Điền...
19:21 12/06/2021
Vào lúc 17h04 ngày 12/06/2021 xe ô tô mang BKS 75A 02344 đang đỗ xe trái...
18:47 12/06/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 1875378
Đang truy cập: 8721
Zalo: 0941260505