Phản ánh, kiến nghị
Kính đề nghị các đơn vị liên quan phụ trách, quản lý hệ thống đèn tín hiệu giao thông tại nút giao từ cổng Công ty Cổ phần Dệt may Huế với QL1 (Nguyễn Tất Thành) thuộc phường Thuỷ Dương, Hương Thuỷ hệ thống đèn tín hiệu ở đây không có nhảy số thời gian đếm lùi và cũng không có đèn tín hiệu màu vàng trước khi chuyển màu đỏ, rất nguy hiểm cho người tham gia giao thông khi đi từ hướng nhà máy dệt ra đường Nguyễn Tất Thành, hết sức nguy hiểm, nguy cơ tiềm ẩn tai nạn giao thông rất cao, nguy hiểm nhất là giờ cao điểm khi công nhân đi làm về. Vậy kính mong những cơ quan, đơn vị liên quan khắc phục tình trạng này
Lượt xem: 252
Ngày gửi: 14:36 16/07/2021
Hạn xử lý: 27/07/2021
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thị xã Hương thủy

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thị xã Hương Thủy trả lời như sau:

Qua kiểm tra cụm đèn tín hiệu giao thông tại vị trí trên thì vẫn hoạt động bình thường, có nhảy số đếm lùi từ đèn đỏ qua đèn xanh. Do đường Quốc lộ 1 là đường ưu tiên nên đề nghị bà con lưu ý giảm tốc độ, chú ý quan sát khi lưu thông ra đường Quốc Lộ 1. (Đính kèm video)

Phòng Quản lý đô thị chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 10:57 19/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
sau khi phản ảnh 1 ngày thì tôi mới nhận thấy đèn tín hiệu đó có nhảy số đếm lùi , còn trước đó thì hoàn toàn ko có một thời gian rất dài ( có đính kèm video ) , vậy mà phòng quản lý đô thị thị xã hương thuỷ trả lời là vẫn bình thường , vậy thì video tôi quay tại hiện trường phản ảnh sự việc là ko đúng sự thật hay sao ?
CDTC (1) - 11:01 19/07/2021
Ông phản ánh ngày nào vậy
CDTC (3) - 15:08 21/07/2021
ba cái đèn thời gian nên dẹp hết cho khoẻ; đứng đợi nhìn màu thôi; mấy tên lỡ gaz lớn thấy đèn thời gian sắp chuyển màu thì tăng ga; ng ta thấy đèn còn 3s thì cũng rồ ga thấy cái đèn đó ko có tác dụng! nên kiến nghị tháo hết, mất tiền mất công!
CDTC (2) - 10:59 21/07/2021
ông phản ánh ngày nào vậy?
CDTC (3) - 15:07 21/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (275)
Công an huyện Quảng Điền (62)
Viettel Thừa Thiên Huế (13)
Công an Thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
UBND Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tại tuyến đường kiệt 121 Địa Linh, Phường Hương Vinh, TP Huế, đã tiến hành...
08:05 12/08/2022
Các loại dây điện, dây cáp quang không được treo, cố định mà sà xuống thấp,...
06:46 12/08/2022
Kính gởi các cơ quan quản lý. Hiện nay trên tuyến đường Phan Kế Toại, Phường...
05:56 12/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20084522
Đang truy cập: 12982
Zalo: 0941260505