Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin phản ánh về thực trạng đường Tây Hồ, khu công nghiệp Phú Đa, Phú Vang hiện nay lượng phương tiện giao thông và dân cư qua lại đông đúc, ở đó đã lắp đặt hệ thống đèn đường cách đây 3 tháng nhưng chỉ hoạt động 1 tuần đầu tiên, đến nay vẫn không hoạt động lại. Vậy mong cơ quan chức năng có thẩm quyền kiểm tra và xử lí để dân cư tiện sinh hoạt hơn. Xin cám ơn!
Lượt xem: 75
Ngày gửi: 19:14 22/05/2022
Hạn xử lý: 07/06/2022
Kết quả xử lý
Thị trấn Phú Đa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND thị trấn Phú Đa chỉ đạo Công chức Địa Chính - Xây dựng - Đô thị - Môi trường kiểm tra và trả lời như sau:

Vào năm 2021 tại thị trấn Phú Đa được UBND huyện Phú Vang đầu tư dự án Hệ thống điện chiếu sáng nội thị Phú Đa và được bàn giao vào tháng 01/2022.

Do đầu tư dự án mới nên đơn vị thi công (Công ty Đầu tư xây dựng và thương mại dịch vụ Hoàng Nguyên) nhận thi công dự án nên công ty chịu đã hợp đồng với công ty điện lực Thừa Thiên Huế - điện lực Phú Vang để thực hiện thi công. Sau khi bàn giao cho UBND thị trấn để đảm bảo thắp sáng xuyên suốt trong thời gian lễ (tết Nguyên Đán Nhâm Dần; 30/4; 01/5,....). Do đó để đảm bảo chi trả tiền điện UBND thị trấn Phú Đa phối hợp đơn vị thi công, điện lực Phú Vang làm thủ tục để chuyển đổi công tơ điện (đồng hồ) cho UBND thị trấn. Trong thời gian chờ chuyển đổi hợp đồng mua bán điện ngoài sinh hoạt giữa Điện lực Phú Vang với UBND thị trấn Phú Đa nên hệ thống điện chiếu sáng (tuyến đường Tây Hồ) không đỏ. Sau khi UBND thị trấn Phú Đa tiếp nhận hợp đồng Hệ thống điện thắp sáng tuyến nội thị Phú Đa, UBND thị trấn Phú Đa đã bật đèn đỏ từ 18 giờ 00 đến 23 giờ 00 hàng ngày. (đính kèm hình ảnh)

UBND thị trấn chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 09:48 08/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839735
Đang truy cập: 12646
Zalo: 0941260505