Phản ánh, kiến nghị
Hiện tại vị trí số 35 Nguyễn Huệ, phường Vĩnh Ninh có một cái tủ đựng hàng bằng nhôm lớn để trên vỉa hè vừa mất mỹ quan vừa lấn chiếm vỉa hè đã hơn nửa tháng mà không thấy di chuyển, ảnh chụp ngày 12/01/2023. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý để đẹp thành phố khi xuân về. Xin cám ơn
Lượt xem: 26
Ngày gửi: 16:59 12/01/2023
Hạn xử lý: 30/01/2023
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vĩnh Ninh xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Công an phường và Tổ quản lý đô thị phường kiểm tra xử lý trường hợp để tủ nhôm kính trên vỉa hè tại 35 Nguyễn Huệ, phường Vĩnh Ninh, thành phố Huế gây cản trở giao thông. Tại thời điểm kiểm tra, tủ nhôm kính đã được di chuyển khỏi vị trí phản ánh.

Bên cạnh đó, UBND phường đã tiến hành làm việc với ông Trần Ngọc Tân- đại diện Công ty Quảng cáo Tân Hưng tại địa chỉ 35 Nguyễn Huệ, phường Vĩnh Ninh, thành phố Huế để nhắc nhở ông Hưng kinh doanh trong mặt bằng của mình, không lấn chiếm vỉa hè gây cản trở giao thông.

Trong thời gian đến, Công an phường và Tổ quản lý đô thị phường sẽ thường xuyên kiểm tra để kịp thời xử lý đối với trường hợp trên.

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:26 17/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16h35p ngày 6/2/2023, xe ô tô mang BKS 75A18551 vi phạm giao thông,...
21:42 06/02/2023
Hiện chung cư Hương Sơ A1, đường Tản Đà, phường Hương Sơ, cứ 1 đến 2 ngày...
19:05 06/02/2023
Hiện nay ở tầng 6 CT2 chung cư Aranya, phường Xuân Phú không có điện dọc...
19:04 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25043664
Đang truy cập: 1590
Zalo: 0941260505