Phản ánh, kiến nghị
Sông Bù Lu, thôn Cảnh Dương, xã Lộc Vĩnh, huyện Phú Lộc hiện đang trong tình trạng sập lún, mất phần đê nhưng đã 2 năm nay chưa có ai vào cuộc. Hiện tại phía mặt đường vào thôn Cảnh Dương đang có nguy cơ bị xói đất ảnh hưởng đến cuộc sống của bà con bên đường nhất là vào mùa mưa bão. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý. Xin cám ơn.
1/10
1
2
3
4
5
6
7
8
9
10
Lượt xem: 27
Ngày gửi: 16:12 24/09/2021
Hạn xử lý: 08/10/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND xã Lộc Vĩnh khẩn trương kiểm tra, giải quyết; kết quả như sau:

Công trình bờ kè ven sông Bù Lu do Sở Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn tỉnh Thừa Thiên Huế làm chủ đầu tư, đơn vị thi công là Công ty Long Phụng.

Sau khi nhận được phản ánh của người dân, ngày 06 tháng 10 năm 2021, UBND xã Lộc Vĩnh đã mời đơn vị thi công Công ty Long Phụng tiến hành kiểm tra, xác minh theo nội dung phản ánh. Qua kiểm tra, có tình trạng sập lún và phần đê như phản ánh.

UBND xã Lộc Vĩnh đã đề nghị đơn vị thi công sớm khắc phục, sửa chữa tại vị trí sập lún nêu trên như hiện trạng ban đầu.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:34 14/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (62)
VNPT Thừa Thiên Huế (43)
VTVcab tại Huế (18)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (10)
Sở Giao thông Vận tải (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hệ thống điện đường khu đô thị mới Green City, phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ,...
18:05 23/10/2021
Vào lúc 16h59phút ngày 23/10/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, TP Huế , xe...
17:30 23/10/2021
Ngập úng tại ngã 3 nhà thờ Kim Long gần Bệnh viện Tâm thần Huế, 39 Phạm...
17:18 23/10/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 7151223
Đang truy cập: 3763
Zalo: 0941260505