Phản ánh, kiến nghị
Hộ kinh doanh tại địa chỉ 15 Hùng Vương, phường Phú Hội, TP Huế để rác phía sau nhà kiệt số 9 đường Hùng Vương, để đống lớn 1 tuần rồi nhưng không đem ra đường chở đi xử lý, gây ô nhiễm các hộ lân cận. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra xử lý. Ảnh chụp vào tối ngày 18/1/2022.
Lượt xem: 131
Ngày gửi: 17:39 18/01/2022
Hạn xử lý: 28/01/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Liên quan nội dung mà Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo bộ phận Quản lý đô thị - Môi trường kiểm tra và làm việc với bà Đinh Thị Xuân Thanh (hiện đang tập kết rác thải tại kiệt 9 Hùng Vương). Qua buổi làm việc, bà Thanh cho biết, rác thải trên là rác thải khô, hoàn toàn không bốc mùi gây ô nhiễm và lượng rác trên được đặt trong khuôn viên đất của gia đình. Sau khi được nhắc nhở vận động, gia đình đã tiến hành xử lý rác thải trên theo đúng nơi quy định.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 08:38 26/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (70)
Công an tỉnh (59)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
Sở Giao thông Vận tải (11)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (11)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 08 giờ 10 phút ngày 17/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75H132098...
14:52 24/05/2022
Điều khiển xe máy điện BKS 75MĐ03862 không đội mũ bảo hiểm, ảnh chụp vào...
14:37 24/05/2022
Điều khiển xe máy BKS 75D124874 không đội mũ bảo hiểm, ảnh chụp vào lúc...
14:29 24/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18140141
Đang truy cập: 129
Zalo: 0941260505