Phản ánh, kiến nghị
Ngôi nhà này nằm án ngữ ngay ngã ba Lê Văn Hưu và Tạ Quang Bửu hơn chục năm nay. Lấn chiếm hết cả lề đường, cản trở giao thông, trông rất mất mỹ quan. Được biết ngôi nhà này đang sử dụng làm chốt trực của tổ DP8 Phường Thuận Thành, Thành phố Huế. Đề nghị các đơn vị liên quan xem xét xử lý. Ảnh chụp lúc 7g30 ngày 4/7/2020.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 258
Ngày gửi: 07:50 04/07/2020
Hạn xử lý: 15/07/2020
Kết quả xử lý
Phường Đông Ba

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Thành kiểm tra và trả lời như sau:

Trụ sở trực gác của tổ Bảo vệ dân phố khu vực 8 được xây dựng vào năm 1987, khi đó đường Tạ Quang Bửu chưa được rải nhựa, là nơi trực gác của lực lượng bảo vệ an ninh trật tự của khu vực, trước đây khu vực hồ Tịnh Tâm là nơi trọng điểm thường xuyên xảy ra tệ nạn xã hội phức tạp nên chính quyền địa phương bố trí địa điểm trực gác tại khu vực này nhằm kịp thời ngăn chặn tụ tập và các tệ nạn xã hội phức tạp. Hiện tại quỹ đất của phường không có nên không thể di dời trụ sở trực gác của Tổ bảo vệ dân phố được.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:21 08/07/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Bữa nay có mấy anh Camera bảo vệ rồi các bác ạ! mấy cái chốt ấy toàn cho Sữa xe, bán nước giải khát chiều Bia lạnh..rất nhếch nhác..nó cũng nên dẹp như các a Loa phóng thanh được rồi đấy ạ!
CDTC (1) - 20:39 09/07/2020
Mỗi lực lượng, cơ sở vật chất đều có vai trò, chức năng, nhiệm vụ.Không nên có quan điểm phụ thuộc hoàn toàn vào camera.
Phường Thuận Thành - 16:16 03/08/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839565
Đang truy cập: 12597
Zalo: 0941260505