Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị xây kè chống sạt lở Hói 7 xã
Hói 7 xã đoạn chảy qua phường Hương Chữ đang bị sạt lở nghiêm trọng, cơ quan chức năng đã rọ đá nhưng tình trạng lở liên tục xảy ra (Khu vực khác cũng sạt lở nhưng đang đi xe không chụp lại được).
Kính đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý.
Hình ảnh ghi tại nhận số 140 Lê Quang Tiến, phường Hương Chữ, thị xã Hương Trà.
1/2
1
2
Lượt xem: 46
Ngày gửi: 16:15 11/01/2022
Hạn xử lý: 20/01/2022
Kết quả xử lý
Phường Hương Chữ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Chữ đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã kiểm tra, hiện tại do thời tiết mưa lụt kéo dài nên bờ hói 7 xã đã bị sạt lở vào đến chân mặt đường bê tông Lê Quang Tiến. UBND phường đã lập tờ trình trình Sở Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn, UBND thị xã Hương trà, phòng Tài chính kế hoạch thị xã, phòng Quản lý đô thị, Phòng Kinh tế thị xã quan tâm, xem xét phân bổ kinh phí đầu tư kinh phí để địa phương khắc phục sự cố nói trên.

Hiện tại đã được Sở Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn thống nhất cử đơn vị tư vấn khảo sát lập hồ sơ đầu tư xây dựng để trình cấp trên xin vốn để triển khai khắc phục.

UBND phường Hương Chữ chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 11:16 13/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hy vọng dự án này thực hiện nhanh nếu không đường rơi xuống kênh lúc đó đường không đủ mà đi, kênh bị lấp không dẫn đủ nước tưới tiêu Đường Hà Công làm trễ còn được chứ kè mà trễ là dễ toang lắm. Rất mong cơ quan chức năng cân nhắc. Cảm ơn nhiều nhiều!
CDTC (1) - 12:26 13/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiệt 141 Trần Phú, phường Phước Vĩnh, TP Huế vứt rác bừa bãi, trong khi...
11:09 29/01/2022
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15262871
Đang truy cập: 3756
Zalo: 0941260505