Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị sửa chữa tuyến đường 71.
Hiện nay, tuyến đường 71 bị xuống cấp trầm trọng do lượng xe tải trọng lớn vận chuyển gỗ keo tràm được khai thác tại rừng Phòng hộ Sông Bồ nằm trên địa bàn xã Phong Xuân, huyện Phong Điền, tỉnh Thừa Thiên Huế gây ra. Với điểm đầu từ tỉnh lộ 11B đi vào khoảng 2km và điểm cuối cách thủy điện Rào Trăng 4 cỡ 3km, với tổng chiều dài khoảng 20km.
Gây khó khăn cho việc đi lại của Cán bộ, công nhân viên chức và người Lao động đang công tác trên tuyến đường 71.
Đề nghị các Ban, Ngành liên quan có hướng giải quyết trả lại mặt bằng đường như hiện trạng cũ trước khi lượng xe tải vận chuyển gỗ khai thác.
Xin chân thành cám ơn!
1/9
1
2
3
4
5
6
7
8
9
Lượt xem: 268
Ngày gửi: 09:49 09/01/2022
Hạn xử lý: 07/02/2022
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Tuyến đường này là đường chuyên dụng, Sở Giao thông Vận tải chưa quản lý. Hiện nay, mặc dù hư hỏng nhưng nguồn vốn của Tỉnh chưa bố trí nên Sở Giao thông Vận tải không sửa chữa được.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 13:51 07/07/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21838489
Đang truy cập: 12132
Zalo: 0941260505