Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị Phòng Giáo dục thành phố Huế kiểm tra, rà soát lại danh sách tuyển sinh của Trường Tiểu Học Lê Lợi - thành phố Huế. Danh sách học sinh là 38 nhưng có học sinh thường trú của 12 đến 20 Xã - Phường. Bao gồm cả các phường thành phố Huế, các xã thuộc Thị xã Hương Trà và Thị xã Hương Thủy. Như vậy có trái tuyến vài chục em. Đề nghị Phòng Giáo Dục thành phố Huế thanh- kiểm tra việc này và có biện pháp xử lý những người liên quan tại trường tiểu học Lê Lợi.
Lượt xem: 984
Ngày gửi: 08:13 05/08/2019
Hạn xử lý: 13/08/2019
Kết quả xử lý
Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Giáo dục và Đào tạo Thành phố Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Phòng Giáo dục và Đào tạo TP Huế đã kiểm tra việc tuyển sinh tại trường Tiểu học Lê Lợi năm học 2019-2020, danh sách học sinh lớp 1/1 gồm có 38 cháu trong đó theo phản ánh có từ 12 đến 20 cháu không thuộc phường Phú Nhuận, lý do như sau: Lớp 1/1 của trường Tiểu học Lê Lợi năm học 2019-2020 là lớp có học môn Tiếng Pháp, theo hướng dẫn của Phòng Giáo dục và Đào tạo lớp này cho phép trường tuyển sinh các cháu ngoài địa bàn phường Phú Nhuận nếu chưa đủ chỉ tiêu. Do đó, trong danh sách lớp này có nhiều cháu đến từ các địa bàn khác.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:39 13/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Suy ra muốn vào học vượt tuyến thi học thêm ngoại ngữ tiếng Pháp
CDTC (1) - 10:17 15/08/2019
điểm thi cuối kỳ 2của Phú Cường lớp 4/1
CDTC (2) - 14:42 18/05/2021
mã số 1001004220
CDTC (3) - 22:22 31/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5164898
Đang truy cập: 9273
Zalo: 0941260505