Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan nhà nước có thẩm quyền
Con đường xóm kiệt 2 Đặng Hữu Phổ, thị trấn Sịa, huyện Quảng Điền quá thấp và lồi lõm. Về mùa mưa lũ ngập úng liên tục nhiều tháng khiến việc đi lại của người dân trong xóm chúng tôi gặp nhiều khó khăn. Trẻ em đi học phải lội nước thường xuyên quá nguy hiểm.
Dẫu sao cũng là 1 xóm thuộc thị trấn nhưng con đường nhiều khi không bằng một xóm nhỏ ở các thôn.
Kính mong các cơ quan khảo sát để có thể nâng đường và bê tông hóa con đường này. Mong mùa mưa lũ năm nay người dân trong xóm không còn phải lội nước mỗi ngày và cõng con trên lưng để đi học.
Kính đèm là hình ảnh thực tế đường xóm kiệt 2 và 1 xóm thuộc thôn Phổ Lại, xã Quảng Vinh, Huyện Quảng Điền đã được bê tông hóa khang trang, rộng rãi, cao ráo.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 135
Ngày gửi: 17:44 22/05/2022
Hạn xử lý: 01/06/2022
Kết quả xử lý
Thị trấn Sịa

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND thị trấn Sịa đã kiểm tra và trả lời như sau:

Năm 2014 Đảng ủy thị trấn Sịa đã ban hành Nghị quyết số 49-NQ/ĐU ngày 06/11/2014 về việc xây dựng các tuyến đường Kiệt trong khu dân cư từ nguồn hỗ trợ xi măng của Nhà nước. Qua quá trình triển khai thực hiện, đến nay trên địa bàn thị trấn Sịa đã có 71/78 tuyến đường Kiệt đã được bê tông hóa; còn lại 7 tuyến đường Kiệt chưa được bê tông hóa (trong đó có Kiệt 2, đường Đặng Hữu Phổ). Ngày 02 tháng 8 năm 2021 Đảng ủy thị trấn Sịa tiếp tục ban hành Nghị quyết số 11-NQ/ĐU về việc “tiếp tục xây dựng, hoàn thiện hệ thống kết cấu hạ tầng giao thông thoát nước và một số hạng mục thiết chế văn hóa trong các tổ dân phố trên địa bàn thị trấn Sịa giai đoạn 2021 - 2025” (theo phương châm Nhà nước và Nhân dân cùng làm).

Trên cơ sở đó, UBND thị trấn Sịa sẽ hỗ trợ xi măng để bê tông hóa các tuyến đường Kiệt trong khu dân cư (các hộ dân đang sinh sống trong Kiệt tự đóng góp tiền để thực hiện). Đối với kiến nghị của quý Ông/Bà về việc “đề nghị nhà nước đầu tư xây dựng tuyến đường Kiệt trên”, UBND thị trấn Sịa xin ghi nhận và sẽ đề xuất lên cấp trên nghiên cứu để thực hiện, vì hiện tại thị trấn Sịa chưa có chủ trương sử dụng nguồn ngân sách từ đấu giá quyền sử dụng đất để bê tông hóa các tuyến đường kiệt (chỉ hỗ trợ xi măng để thực hiện).

UBND thị trấn Sịa chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:33 27/05/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Vì xóm hiện tại chỉ có 5 hộ dân. Đường xóm lại khá dài và chỉ có 1 hướng nhà (hướng bên kia quay mặt tiền ra xóm khác) nên việc người dân tự đóng góp theo chủ trương nhà nước và nhân dân cùng làm là ngoài khả năng của người dân. Mong quý cấp trên xem xét.
CDTC (1) - 15:48 27/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839545
Đang truy cập: 12589
Zalo: 0941260505