Phản ánh, kiến nghị
Vào ngày 17/01/2022 tôi có gửi phản ánh về việc đề nghị đắp phủ 2 bên đường bê tông tại tuyến đường vào hẻm 1 kiệt 4 đường Long Thọ. Bản thân tôi và người dân không đồng tính với trả lời của UBND phường, việc huy động người dân chủ nhật xanh từ đây đến Tết Nguyên đán còn ngày nào, trong khi chủ nhật người dân vẫn còn công việc cá nhân. Khi triển khai làm đường đại diện Lãnh đạo phường và công ty Long Thọ đã hứa đắp lề là Long Thọ sẽ làm, bây giờ làm xong trả lời để huy động dân làm. Quá trình làm đường cũng không tổ chức họp dân, sau khi dân có kiến nghị mới tổ chức họp qua loa. Bây giờ Long Thọ làm xong thoái thác luôn trách nhiệm. Đề nghị Lãnh đạo UBND phường nên kiểm tra thực tế, công ty Long Thọ đổ đá trước tết Nguyên đán, để vậy rất nhếch nhác. Đề nghị Lãnh đạo UBND phường Thủy Biều quan tâm hơn đến nhân dân ở khu vực Long Thọ đã bao nhiêu năm chịu khói, bụi, đường xuống cấp. Đến bây giờ có cơ hội làm đường đẹp để đi mà không được đáp ứng.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 196
Ngày gửi: 08:54 27/01/2022
Hạn xử lý: 14/02/2022
Kết quả xử lý
Phường Thủy Biều

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Biều kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã thông báo Tổ trưởng tổ dân phố Trường Đá phối hợp Ban công tác mặt trận tổ vận động cán bộ và nhân dân trong kiệt tổ chức ra quân đắp lề tại tuyến đường trên đảm bảo việc đi lại của người dân trong dịp tết cổ truyền Nhâm Dần 2022 an toàn hơn. (Đính kèm thông báo số 15/TB-UBND ngày 28/01/2022 của UBND phường về việc đắp lề hai bên đường đã được bê tông hóa kiệt 04 đường Long thọ)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:18 11/02/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Trước số nhà 5A kiệt 205 Ngự Bình, phường Trường An, TP Huế, kiệt chùa...
08:27 09/08/2022
Nội dung phản ánh mương thoát nước bị sập giữa lòng đường tại kiệt 203...
07:07 09/08/2022
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn...
22:19 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19996323
Đang truy cập: 7764
Zalo: 0941260505