Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi các cơ quan chức năng có thẩm quyền liên quan. Hiện tại trên lô đất của gia đình tôi tại Khu hạ tầng kỹ thuật thuộc thôn Cư Chánh 2, xã Thủy Bằng, TP Huế có 1 sợi dây điện bắt ngang với độ cao rất thấp. Gia đình tôi chuẩn bị xây dựng nhà ở mà bị vướng sợi dây điện này nên kính mong các cơ quan có thẩm quyền liên quan thiết kế di dời lại hệ thống điện để cho an toàn và thẩm mỹ để cho gia đình tôi xây nhà để ở. Rất mong được giải quyết sớm. Trân trọng cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 228
Ngày gửi: 13:28 30/11/2021
Hạn xử lý: 09/12/2021
Kết quả xử lý
Xã Thủy Bằng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Thủy Bằng trả lời như sau:

Ngày 16 tháng 12 năm 2021 UBND xã đã có Công văn số: 75/UBND-NĐ KQH gửi cho VNPT Thừa Thiên Huế, Viettel Thừa Thiên Huế về việc di chuyển dây cáp ra khỏi lô đất tại Cư Chánh 2, xã Thủy Bằng đảm bảo đúng kỹ thuật. Vậy UBND xã Thủy Bằng trả lời cho Ông/Bà được rõ.

UBND phường chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 13:40 18/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đến nay vẫn chưa có đơn vị nào giải quyết. Đề nghị UBND xã Thủy Bằng xem xét và giải quyết gấp cho gia đình chúng tôi. Trong vòng 7 ngày tới đây từ ngày 25/12/2021 nếu không có đơn vị nào giải quyết cho gia đình chúng tôi, thì chúng tôi sẽ cho người đến tháo dỡ đường dây trên. Và sau này khi có vấn đề gì xảy ra gia đình chúng tôi sẽ không chịu trách nhiệm vì các đơn vị liên quan không giải quyết cho gia đình chúng tôi. Trân trọng
CDTC (1) - 22:08 25/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20035979
Đang truy cập: 8878
Zalo: 0941260505