Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng,
Tôi đã phản án rất nhiều lần về trường hợp dãy đèn điện chiếu sáng tuyến đường dọc Âu thuyền, xã Lộc Trì, từ sau khi lắp đặt thì dãy đèn đỏ được ít bữa rồi chổ tắt chổ đỏ. Sau nhiều lần tôi kiến nghị lên Hue-S thì cho người về sửa chữa rồi lại đỏ được ít bữa lại tắt mấy tháng (Nhất là đoạn tại trước mặt nhà văn hóa Lê Thái Thiện). Tôi kiến nghị lên đây, kính nhờ lãnh đạo tỉnh, huyện giải quyết dứt điểm vấn đề dãy đèn chiếu sáng trên. Trước đây tôi có nhận được văn bản của Hue-S trả lời là do chập điện chạy ngầm sẽ sớm khắc phục. Nhưng đến nay sau nhiều tháng vẫn chưa thấy sửa chữa. Đây có lẽ là lần thứ 4-5 tôi đăng lên Hue-S về vấn đề này. Kính mong các cơ quan sớm giải quyết để người dân quanh khu vực âu thuyền khỏi bức xúc. (Hình 1: dãy đèn gần 20 bóng trước mặt nhà văn hóa Lê Thái Thiện không đỏ bóng nào. Hình 2: dãy đèn dọc tuyến đường thuộc thôn Đông Hải và Đông Lưu đỏ được 12 bóng).
1/2
1
2
Lượt xem: 1237
Ngày gửi: 10:27 24/05/2022
Hạn xử lý: 03/06/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo Đội Quản lý đô thị kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, Đội Quản lý đô thị đã làm việc với đơn vị thi công, đến nay đã hoàn thành việc sửa chữa và đưa vào sử dụng (có hình ảnh kèm theo).

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:49 03/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Sửa chữa sáng 2/6 đã sáng đèn. Nhưng buổi tối thì k sáng bóng nào ở trc nhà và xung quanh nhà văn hóa lê thái thiện.Đề nghị xem lại
CDTC (1) - 15:56 03/06/2022
Chỗ này đẹp hè? Hôm nào rảnh ghé chơi.
CDTC (2) - 19:26 03/06/2022
Tối nay 3/6 vẫn chỉ đỏ đc mấy bóng ở đoạn tại thôn đông lưu và đông hải, dãy bóng trc và quanh nhà văn hóa Lê Thái Thiện vẫn TỐI OM
CDTC (1) - 19:31 03/06/2022
tối ni đỏ rồi
CDTC (3) - 20:22 04/06/2022
hay
CDTC (4) - 21:18 04/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nội dung phản ánh mương thoát nước bị sập giữa lòng đường tại kiệt 203...
07:07 09/08/2022
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn...
22:19 08/08/2022
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19995449
Đang truy cập: 7332
Zalo: 0941260505