Phản ánh, kiến nghị
Đậu xe trên lề đường trước cổng trường Lê Lợi- đoạn Trần Cao Vân - Hoàng Hoa Thám ,gây cản trở cho việc đi lại của học sinh và phụ huynh. Hình ảnh được chụp lúc 16h30 ngày 03/11/2021 xe ô tô BKS 75A13024. Kính chuyển cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 256
Ngày gửi: 17:10 03/11/2021
Hạn xử lý: 02/12/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Từ hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 75A13024 vi phạm lỗi: Đỗ xe ở hè phố trái quy định của pháp luật (quy định tại điểm e, Khoản 3, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP).

Công an thành phố đã lập hồ sơ, thông báo chủ phương tiện đến làm việc. Tuy nhiên, hiện chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Công an thành phố sẽ gửi thông báo cho cơ quan đăng kiểm để đưa phương tiện vào cảnh báo trên Chương trình Quản lý kiểm định.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 18:05 06/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20035758
Đang truy cập: 8772
Zalo: 0941260505