Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra việc xây nhà thờ tại ngã tư Lý Thần Tông - Hà Công phường Hương Chữ, thị xã Hương Trà có dấu hiệu vi phạm chỉ giới xây dựng do xây sát đường Lý Thần Tông và kiệt bên trái như vòng tròn đỏ. Cảm ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 544
Ngày gửi: 15:30 04/11/2021
Hạn xử lý: 15/11/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Chữ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Chữ xin trả lời như sau:

UBND phường đã phối hợp với đội Quy tắc đô thị thị xã Hương Trà tiến hành kiểm tra hiện trạng công trình cổng tường rào họ Hà Thúc. Qua buổi làm việc, trước đây thực hiện chính sách vận động nhân dân hiến đất và tài sản trên đất để mở đường kiệt, Họ Hà thúc đã thống nhất phá dỡ tường rào, hiến đất. Đến nay tuyến đường đã thi công hoàn thành nghiệm thu đưa vào sử dụng. Họ tiến hành xây dựng lại cổng tường rào nhà thờ họ.

Tuy nhiên tường rào phía Nam họ xây dựng sát mép đường. Với lý do đơn vị thi công tuyến đường không lấy tim đường làm mốc mà đã làm lệch sang phía họ và yêu cầu phía hộ bên kia phải di dời tường rào vào như đã cam kết với kiệt.

Qua kiểm tra hiện trạng thửa đất họ Hà Thúc đã được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất. Việc xây dựng cổng chính họ đã tịnh tiến vào bên trong so với cổng cũ 1,2m. Trụ góc cách mặt đường Lý Thần Tông 2m. Sát mép đường bê tông Kiệt 1 Lý Thần Tông. Đối chiếu với giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cạnh bên này họ đã tịnh tiến vào so với giấy chứng nhận 0,8m. Ủy ban nhân dân phường đã yêu cầu Họ dừng việc xây dựng tường rào sát tuyến đường kiệt 1 Lý Thần Tông và tiếp tục mời mời đại diện Họ để vận động.

UBND phường Hương Chữ chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phán ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 17:04 11/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Còn một Trụ tường rào phía bắc quá sát mép đường Lý Thần Tông (vòng tròn đỏ) nhưng không thấy để cập
CDTC (1) - 17:09 11/11/2021
đã nói vận động hiến đất mở đường. nhà bạn có hiến không mà lý lẽ. nhà thờ họ đã có giấy cnqsdđ. phía uỷ ban đã nói họ xây dựng tịnh tiến vào trong phần đất của nhà thờ. nên họ không sai. hiểu biết pháp luật chút đi bạn à.
CDTC (2) - 18:53 11/11/2021
sân si vừa thôi ông nội
CDTC (4) - 22:47 14/11/2021
dịch mà đi lung tung thế bác ở nhà đi sân si quá
CDTC (5) - 14:05 15/11/2021
họ đã hiến đất để mở đường. Giờ họ làm tường rào trên đất của họ thì cớ gì phải vào phản đối. Buồn buồn họ bực lên họ đòi lại thì cũng phải trả lại đất cho họ đó
CDTC (3) - 22:48 11/11/2021
Họ người ta đã chấp nhận đập bỏ mấy chục mét tường thành để xóm lấn vào 0,8 mét, giờ lại đòi lấn vào 0,5 mét nữa, đúng là được voi đòi tiên !
CDTC (6) - 20:09 18/11/2021
nhà tôi hiến hơn gấp đôi thế
CDTC (1) - 09:56 15/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G119422...
15:20 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75D103504...
15:12 25/05/2022
Vào lúc 06 giờ 54 phút ngày 18/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G136820...
14:55 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18161000
Đang truy cập: 3017
Zalo: 0941260505