Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 8 giờ 52 phút xe 75F178624, lúc 8 giờ 54 phút xe 75G111494, lúc 9 giờ 08 phút xe 75F138624 và xe 75E118487 tại Kiệt 19 Đặng Văn Ngữ đã đậu đỗ xe máy ở lòng đường vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ. Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt để làm gương. Cảm ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 336
Ngày gửi: 11:24 04/06/2021
Hạn xử lý: 02/07/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra, kết quả cụ thể như sau:

Căn cứ tại Khoản 2 Điều 19 Luật giao thông đường bộ quy định: “Không được để phương tiện giao thông ở lòng đường, hè phố trái quy định”.

- Căn cứ tại Thông báo số 366/TB-UBND ngày 30/11/2009 và Công văn số 812/UBND-TTĐT quy định:

+ Đối với các tuyến đường có chiều rộng vỉa hè từ 2m trở lên thì tổ chức đỗ, để xe 02 bánh lên vỉa hè; quay đầu xe ra ngoài.

+ Đối với các tuyến đường có chiều rộng vỉa hè dưới 2m thì không tổ chức đỗ xe 02 bánh trên vỉa hè.

Dựa theo nội dung phản ánh, các xe mô tô, xe gắn máy được ghi nhận tại đường Đặng Văn Ngữ, gần Chợ An Cựu là khu vực thường xuyên bị lấn chiếm lòng đường, vỉa hè để buôn bán bởi các cơ sở kinh doanh và nhóm cá nhân buôn bán hàng rong. Do đó, để đảm bảo thực hiện nghiêm túc việc dừng đỗ xe 02 bánh trên vỉa hè đòi hỏi phải xử lý dứt điểm tình trạng vi phạm về trật tự đô thị tại khu vực. Hiện nay, Công an thành phố thường xuyên, liên tục phân công lực lượng Cảnh sát trật tự phối hợp với lực lượng Quản lý đô thị tại phường An Đông, Phú Hội tuần tra và đã xử lý kiên quyết rất nhiều trường hợp lấn chiếm vỉa hè, lòng đường làm nơi kinh doanh buôn bán, thu giữ nhiều tang vật, vật dụng, hàng hóa; đồng thời nhắc nhở các trường hợp người dân trong quá trình mua bán dừng đỗ xe dưới lòng đường. Tuy nhiên, khi không có lực lượng chức năng, tình trạng trên lại tái diễn ra. Qua phản ánh, Công an thành phố Huế sẽ tăng cường hơn nữa mặt công tác, cùng như báo cáo nội dung phản ánh đến UBND các phường để có phương án xử lý dứt điểm, kịp thời.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 18:01 06/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21840034
Đang truy cập: 12745
Zalo: 0941260505