Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị xử lý 2 xe ô tô BKS 28A11797, 74A11528 đậu xe nơi không có vạch đỗ, bít hết lối đi tại Sân bay Phú Bài. Hình ảnh chụp lúc 20h15p ngày 22/6/2022. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 53
Ngày gửi: 20:10 22/06/2022
Hạn xử lý: 01/07/2022
Kết quả xử lý
Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài đã kiểm tra và trả lời như sau:

 

Căn cứ chức năng nhiệm vụ được giao, Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài quản lý sân đỗ ô tô. Do đó các trường hợp đậu đỗ không đúng quy định thì Cảng sẽ tiến hành lập biên bản và bàn giao cho Cơ quan quản lý Nhà nước là Công an và Thanh tra giao thông để tiến hành xử lý các trường hợp vi phạm.

Tại thời điểm khi phát hiện, kính mong quý khách báo nhanh cho Cảng qua số điện thoại hotline: 02343.862520, để lực lượng an ninh của Cảng tiến hành lập biên bản vi phạm theo đúng quy định. Sau thời điểm khi phát hiện, Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài không có chức năng lập biên bản.

Qua sự việc đậu đỗ không đúng quy định này, Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài tiếp tục tăng cường công tác kiểm tra, giám sát các hoạt động sân đỗ để đảm bảo an ninh hàng không và trật tự công cộng tại khu vực được giao quản lý.

Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:44 27/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20034720
Đang truy cập: 8118
Zalo: 0941260505