Phản ánh, kiến nghị
Chặn đường trên cao tốc La Sơn - Tuý Loan, hiện nay đường cao tốc khô ráo đường rất thuận tiện cho bà con đi về quê ăn tết. Nhưng trên đường cao tốc đi qua huyện Nam Đông, gần hầm Mũi Trâu thuộc địa phận tỉnh Thừa Thiên Huế bị các đống đất chắn không cho xe ô tô lưu thông. Gây cản trở, ách tắc việc lưu thông của bà con về quê ăn tết. Kính đề nghị cơ quan ban ngành yêu cầu đường thông hè thoáng để bà con về quê ăn tết được thuận lợi.
Lượt xem: 588
Ngày gửi: 09:48 24/01/2022
Hạn xử lý: 09/02/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Nam Đông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Nam Đông đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng kiểm tra và trả lời như sau:

Ngày 25/01/2022, Phòng Kinh tế và Hạ tầng phối hợp với Ban Quản lý dự án Đường Hồ Chí Minh kiểm tra thực tế tại hiện trường vị trí trên. Hiện nay Dự án đường cao tốc La Sơn - Tuý Loan đang trong giai đoạn thi công, xử lý các điểm sạt trượt mái ta luy, chưa được Bộ Giao thông vận tải cho phép đưa vào sử dụng.

Để đảm bảo an toàn giao thông trên tuyến Cục quản lý đường bộ III đã có Công văn số 45/CCQLĐBIII.1- ĐỘI III.1.3 ngày 19/01/2022 về việc cắm biển báo hiệu và rào chắn, không cho phương tiện lưu thông trên tuyến đường HCM đoạn La Sơn - Tuý Loan.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 19:42 25/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đường chưa thông tuyến.Cấm ko cho đi là đúng rồi
CDTC (1) - 20:16 25/01/2022
👍
CDTC (2) - 22:18 25/01/2022
cấm vì không an toàn. chứ an toàn người ta cho đi
CDTC (3) - 13:54 26/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (70)
Công an tỉnh (59)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
Sở Giao thông Vận tải (11)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (11)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xin được hỏi thắc mắc của khu 69 hộ dân trục đường 49B thuộc địa bàn phường...
15:33 24/05/2022
Trụ điện đã được chôn từ cuối năm ngoái nhưng đến nay vẫn chưa có điện...
14:58 24/05/2022
Vào lúc 08 giờ 10 phút ngày 17/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75H132098...
14:52 24/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18140695
Đang truy cập: 65
Zalo: 0941260505