Phản ánh, kiến nghị
Quảng cáo gây mất mỹ quan đô thị tại tuyến đường Nguyễn Khoa Văn phường Phú Bài (đoạn Bưu Điện và đến Trưng Nữ Vương) và đường Đinh Tiên Hoàng (gần cống cầu kho) phường Thuận Lộc. Kính gửi cơ quan chức năng xử lý dứt điểm. Trân trọng!
1/10
1
2
3
4
5
6
7
8
9
10
Lượt xem: 332
Ngày gửi: 11:44 28/06/2019
Hạn xử lý: 08/07/2019
Kết quả xử lý
UBND Thị xã Hương Thủy; Phường Thuận Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND Thị xã Hương Thuỷ và UBND phường Thuận Lộc kiểm tra và trả lời như sau:

1. UBND Thị xã Hương Thuỷ:

UBND thị xã Hương Thủy đã chỉ đạo UBND phường Phú Bài huy động lực lượng ra quân ra quân lập lại trật tự đô thị trên địa bàn. Đặc biệt là vấn đề xóa bỏ các điểm quảng cáo, phát tờ rơi gây ảnh hưởng mỹ quan đô thị trên địa bàn phường. Đồng thời UBND phường sẽ tăng cường kiểm tra, xử lý, không để tái diễn tình trạng trên. (Đính kèm hình ảnh)

2. UBND phường Thuận Lộc:

UBND phường đã huy động lực lượng ra quân trong đợt tổng vệ sinh Ngày chủ nhật xanh 30/6/2019, đồng thời xử lý các bảng quảng cáo rao vặt không đúng quy định gây mất mỹ quan đô thị như phản ánh của quý Ông/Bà. Đồng thời giao cho cán bộ cốt cán và tổ tự quản dân phố quản lý, không để tái diễn tình trạng trên. (Đính kèm hình ảnh)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/5
1
2
3
4
5
Ngày xử lý: 16:43 15/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5165166
Đang truy cập: 9374
Zalo: 0941260505