Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị sớm xử lý đường dây điện nguy hiểm, cột điện nghiêng trên đường Quốc lộ 49B (đoạn đi qua địa phận xã Hương Phong, thành phố Huế) (phản ánh lần 2)
Nội dung này trước đây tôi có phản ánh. Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã có ý kiến sẽ xử lý trong tháng 10/2021. Tuy nhiên đến nay vẫn chưa xử lý. Đề nghị Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế sớm giải quyết, tránh tai nạn có thể xảy ra bất cứ lúc nào để người dân yên tâm khi đi qua đoạn đường này. Việc xử lý nên triệt để, cần đánh giá tổng thể vì các trụ điện này được trồng trên nền đất bùn, không ổn định về địa chất nên việc nghiêng trụ là rất nguy hiểm, không nên cho rằng độ nghiêng trong giới hạn cho phép nhưng trên vùng đất không ổn định thì không nên chủ quan như nội dung trả lời phản ánh trước đây. Trân trọng!
Lượt xem: 43
Ngày gửi: 21:01 09/05/2022
Hạn xử lý: 19/05/2022
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh của quý Ông/Bà, đơn vị quản lý là Điện lực Phú Vang đã kiểm tra thực tế và trả lời như sau:

Trong tháng 10/2021 đơn vị đã thực hiện tăng cường hệ thống dây néo tại 2 vị trí 49, vị trí 52 lộ kép XT 472, 482 Huế 3 để tăng cường khả năng chịu lực và hiện tại các vị trí cột này là vẫn đảm bảo vận hành an toàn và lâu dài.

Điện lực vẫn thường xuyên kiểm tra để có phương án khắc phục kịp thời tại các vị trí cột này. Về lâu dài, Điện lực đã khảo sát, đã lên kế hoạch đầu tư nhằm thay cột BTLT thành cột sắt thuộc Công trình: “Nâng cao độ tin cậy cung cấp điện và xử lý mất an toàn lưới điện tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2022- Đợt 2”.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:14 19/05/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (10)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 15 phút ngày 26/06/2022, xe mô tô BKS 75G106758 chạy trên...
09:46 26/06/2022
Tại cầu Dã Viên, khu vực vọng lâu tại cầu gỗ lim công viên Dã Viên, một...
08:50 26/06/2022
Xe ô tô BKS 75A22549 đậu đỗ không đúng nơi quy định, đậu ngay trước cổng...
07:49 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18882967
Đang truy cập: 129
Zalo: 0941260505