Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin phản ánh về việc chiếm dụng lòng đường và lề đường làm nơi sửa chữa thay vá lốp ô tô Hoàng Hải tại 13 Lê Quý Đôn, phường Phú Nhuận (sát bên VKSND tỉnh), thợ thầy ra lòng đường để thao tác hết sức nguy hiểm đến tính mạng cũng như cản trở việc lưu thông của các phương tiện trên đường. Đề nghị các cơ quan chức năng xem xét giải quyết dứt điểm tình trạng này, không cho kinh doanh nếu không có đủ điều kiện về mặt bằng, không để cho cá nhân biến lòng lề đường làm nơi kinh doanh trái phép.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 63
Ngày gửi: 08:59 07/08/2022
Hạn xử lý: 17/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo Tổ trật tự đô đị và Công an phường Phú Hội tiến hành kiểm tra về trật tự đô thị, an toàn giao thông tại địa chỉ 10 Lê Quý Đôn.

Qua kiểm tra, tổ công tác nhận thấy có tình trạng lấn chiếm vỉa hè, lòng đường và gây mất an toàn giao thông. Tổ công tác đã lập biên bản vi phạm hành chính và thu giữ các tang vật vi phạm. (Đính kèm biên bản vi phạm).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:04 11/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Sau lập biên bản khoảng bao lâu thì tái diễn lại? kính mong cq phường trả lời dứt điểm tình trạng này. không để đầu voi đuôi chuột được.
CDTC (1) - 08:10 11/08/2022
Tôi đi làm hàng ngày vẫn thấy cơ sở sửa chữa ô tô Hoàng Hải chiếm dụng lòng đường làm nơi kinh doanh mặc dù CQ phường Phú hội mới lập biên bản thu giữ đồ nghề cách đây ít hôm. Xử lý như vậy bảo sao luật pháp không nghiêm minh được.
CDTC (1) - 15:00 14/08/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10h57 ngày 01/10/2022, xe ô tô BKS 75A04889 không bật đèn tín hiệu...
11:19 01/10/2022
Vào lúc 10h55 ngày 01/10/2022, xe ô tô BKS 75A04617 chạy sai làn đường...
11:15 01/10/2022
Cây Bồ Đề mọc tự nhiên, rễ lớn ảnh hưởng đến nhà dân, Huế đang vào mùa...
10:14 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21819175
Đang truy cập: 2907
Zalo: 0941260505